ബെയ്റൂട്ട് നഗരത്തിൽ ഒരു ജോടി സ്ഫോടനം ഉണ്ടായി

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

2020 ഓഗസ്റ്റ് 4-ന്, ലെബനനിലെ ബെയ്റൂട്ട് തുറമുഖത്ത് അപകടകരമായി സൂക്ഷിച്ചിരുന്ന ഏകദേശം 2750 മെട്രിക് ടൺ അമോണിയം നൈട്രേറ്റിന്റെ ഒരു ശേഖരം ജ്വലിക്കുകയും പുരാതന നഗരത്തിന്റെ വലിയ ഭാഗങ്ങൾ നശിപ്പിച്ച വലിയൊരു സ്ഫോടനം നടത്തുകയും ചെയ്തു.

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

ചൊവ്വാഴ്‌ച വൈകുന്നേരത്തോടെ ബെയ്‌റൂട്ട് നഗരത്തിലുണ്ടായ സ്‌ഫോടനത്തിൽ 154 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 5,000-ത്തിലധികം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും വ്യാപകമായ നാശനഷ്ടങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്‌തു. 1,000-ത്തിലധികം ആളുകളെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു, 120 പേരുടെ നില ഗുരുതരമായി തുടരുകയാണെന്ന് ലെബനൻ ആരോഗ്യമന്ത്രി ഹമദ് ഹസ്സൻ പറഞ്ഞു.

രണ്ടാമത്തെ സ്‌ഫോടനം നഗരത്തിന്റെ തുറമുഖത്തിന് മുകളിൽ ഉയർന്ന് ചുവന്ന നിറത്തിലുള്ള ഒരു തൂവലിനെ അയച്ചു, ഒരു ഷോക്ക് തരംഗം സൃഷ്ടിച്ചു, അത് കിലോമീറ്ററുകളോളം ഗ്ലാസ് തകർത്തു. വലിയ തിരച്ചിൽ നടത്തിയിട്ടും, മെഡിറ്ററേനിയന്റെ കിഴക്കൻ തീരത്തുള്ള ലെബനന്റെ തലസ്ഥാനമായ നഗരത്തിൽ ഇപ്പോഴും ഡസൻ കണക്കിന് ആളുകളെ കാണാതായിട്ടുണ്ടെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു.

എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് അധികാരികൾ ഒരുമിച്ച് പറയുമ്പോൾ, നമുക്കറിയാവുന്നതും അറിയാത്തതുമായ കാര്യങ്ങൾ ഇവിടെ കാണാം.

എന്താണ് സ്ഫോടനങ്ങൾക്ക് കാരണമായത്?
കൃത്യമായ കാരണം വ്യക്തമല്ല, എന്നാൽ വൈകുന്നേരം 6 മണിയോടെ ഒരു തുറമുഖ വെയർഹൗസിൽ തീപിടിത്തമുണ്ടായി. രണ്ട് സ്‌ഫോടനങ്ങൾ ഉണ്ടായി, ചെറിയ ഒന്ന്, സെക്കന്റുകൾക്ക് ശേഷം വലിയ സ്‌ഫോടനം ഉണ്ടായി, അത് നഗരത്തിന്റെ ഭാഗങ്ങൾ നശിപ്പിച്ചു.