ಒಂದು ಜೋಡಿ ಸ್ಫೋಟಗಳು ಬೈರುತ್ ನಗರವನ್ನು ಹೊಡೆದವು

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

ಆಗಸ್ಟ್ 4, 2020 ರಂದು, ಲೆಬನಾನ್‌ನ ಬೈರುತ್ ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 2750 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ ಅಮೋನಿಯಂ ನೈಟ್ರೇಟ್ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಅನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಚೀನ ನಗರದ ದೊಡ್ಡ ಭಾಗಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದ ಬೃಹತ್ ಹೈ ಆರ್ಡರ್ ಸ್ಫೋಟವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

ಒಂದು ಜೋಡಿ ಸ್ಫೋಟಗಳು, ಮೊದಲನೆಯದಕ್ಕಿಂತ ಎರಡನೆಯದು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಮಂಗಳವಾರ ಸಂಜೆ ಬೈರುತ್ ನಗರವನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು, ಕನಿಷ್ಠ 154 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿತು, 5,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದರು. 1,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 120 ಜನರು ಶುಕ್ರವಾರ ಇನ್ನೂ ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಲೆಬನಾನ್‌ನ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಹಮದ್ ಹಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಎರಡನೇ ಸ್ಫೋಟವು ನಗರದ ಬಂದರಿನ ಮೇಲೆ ಎತ್ತರದ, ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ಪ್ಲಮ್ ಅನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮೈಲುಗಳವರೆಗೆ ಗಾಜು ಒಡೆದುಹೋದ ಆಘಾತದ ಅಲೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು. ಬೃಹತ್ ಶೋಧ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್‌ನ ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿರುವ ಲೆಬನಾನ್‌ನ ರಾಜಧಾನಿ ನಗರದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಜನರು ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದಂತೆ, ನಮಗೆ ಏನು ತಿಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ನಮಗೆ ಏನು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡೋಣ.

ಸ್ಫೋಟಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವೇನು?
ನಿಖರವಾದ ಕಾರಣವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಂಜೆ 6 ಗಂಟೆಯ ಸುಮಾರಿಗೆ ಬಂದರಿನ ಗೋದಾಮಿನಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯು ಧ್ವಂಸಗೊಂಡಿತು. ಎರಡು ಸ್ಫೋಟಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು, ಚಿಕ್ಕದೊಂದು ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನಂತರ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಫೋಟದಿಂದ ನಗರದ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿತು.