బీరుట్ నగరంలో జంట పేలుళ్లు సంభవించాయి

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

ఆగస్ట్ 4, 2020న, లెబనాన్‌లోని బీరూట్ ఓడరేవులో దాదాపు 2750 మెట్రిక్ టన్నుల అమ్మోనియం నైట్రేట్ నిల్వ ఉంచబడింది మరియు పురాతన నగరం యొక్క పెద్ద భాగాలను నాశనం చేసిన భారీ హై ఆర్డర్ పేలుడు సంభవించింది.

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

ఒక జత పేలుళ్లు, మొదటిదానికంటే చాలా పెద్దవి, మంగళవారం సాయంత్రం బీరుట్ నగరంలో సంభవించాయి, కనీసం 154 మంది మరణించారు, 5,000 మందికి పైగా గాయపడ్డారు మరియు విస్తృతమైన నష్టాన్ని కలిగించారు. 1,000 మందికి పైగా ప్రజలు ఆసుపత్రి పాలయ్యారు మరియు శుక్రవారం 120 మంది పరిస్థితి విషమంగా ఉందని లెబనాన్ ఆరోగ్య మంత్రి హమద్ హసన్ తెలిపారు.

రెండవ పేలుడు నగరం యొక్క ఓడరేవు పైన ఎర్రటి ప్లూమ్‌ను పంపింది మరియు మైళ్ల దూరం వరకు గాజు పగిలిపోయే షాక్ వేవ్‌ను సృష్టించింది. భారీ శోధన ఆపరేషన్ ఉన్నప్పటికీ, మధ్యధరా సముద్రం యొక్క తూర్పు తీరంలో లెబనాన్ రాజధాని నగరంలో ఇప్పటికీ డజన్ల కొద్దీ తప్పిపోయినట్లు భావిస్తున్నారు.

ఏమి జరిగిందో అధికారులు కలిసి వివరించినప్పుడు, మనకు తెలిసిన మరియు మనకు తెలియని వాటిని ఇక్కడ చూడండి.

పేలుళ్లకు కారణమేంటి?
ఖచ్చితమైన కారణం తెలియలేదు, అయితే సాయంత్రం 6 గంటల సమయంలో ఓడరేవు గిడ్డంగిలో మంటలు చెలరేగాయి. రెండు పేలుళ్లు జరిగాయి, ఒక చిన్న పేలుడు సెకనుల తర్వాత పెద్ద పేలుడు సంభవించి నగరం యొక్క ప్రాంతాలను నాశనం చేసింది.