பெய்ரூட் நகரில் ஒரு ஜோடி வெடிப்புச் சம்பவங்கள் நிகழ்ந்தன

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

ஆகஸ்ட் 4, 2020 அன்று, லெபனானின் பெய்ரூட் துறைமுகத்தில் ஆபத்தான முறையில் சேமித்து வைக்கப்பட்டிருந்த சுமார் 2750 மெட்ரிக் டன் அம்மோனியம் நைட்ரேட்டின் தேக்கமானது தீப்பிடித்து, பண்டைய நகரத்தின் பெரும்பகுதிகளை அழித்த ஒரு பெரிய உயர் வரிசை குண்டுவெடிப்பை ஏற்படுத்தியது.

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

செவ்வாய்க்கிழமை மாலை பெய்ரூட் நகரைத் தாக்கிய ஒரு ஜோடி வெடிப்புகள், முதல் வெடிப்பை விட இரண்டாவது மிகப் பெரியவை, குறைந்தது 154 பேர் கொல்லப்பட்டனர், 5,000 க்கும் அதிகமானோர் காயமடைந்தனர் மற்றும் பரவலான சேதத்தை ஏற்படுத்தினர். லெபனானின் சுகாதார அமைச்சர் ஹமத் ஹசன் கருத்துப்படி, வெள்ளிக்கிழமை 1,000 க்கும் மேற்பட்டோர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர், மேலும் 120 பேர் இன்னும் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளனர்.

இரண்டாவது குண்டுவெடிப்பு நகரின் துறைமுகத்திற்கு மேலே ஒரு சலசலப்பான, சிவப்பு நிற ப்ளூமை அனுப்பியது மற்றும் ஒரு அதிர்ச்சி அலையை உருவாக்கியது, அது மைல்களுக்கு கண்ணாடி உடைந்தது. ஒரு பெரிய தேடுதல் நடவடிக்கை இருந்தபோதிலும், மத்தியதரைக் கடலின் கிழக்குக் கடற்கரையில் உள்ள லெபனானின் தலைநகரான நகரத்தில் இன்னும் டஜன் கணக்கானவர்களைக் காணவில்லை என்று நம்பப்படுகிறது.

என்ன நடந்தது என்பதை அதிகாரிகள் ஒன்றிணைக்கும்போது, ​​​​எங்களுக்குத் தெரிந்தவை மற்றும் நமக்குத் தெரியாதவை இங்கே பார்க்கலாம்.

வெடிப்புகளுக்கு காரணம் என்ன?
சரியான காரணம் கண்டறியப்படவில்லை, ஆனால் மாலை 6 மணியளவில் துறைமுக கிடங்கில் தீ விபத்து ஏற்பட்டது. இரண்டு வெடிப்புகள் நிகழ்ந்தன, ஒரு சிறிய வெடிப்பு சில நொடிகளுக்குப் பிறகு ஒரு பெரிய குண்டுவெடிப்பால் நகரத்தின் பகுதிகளை அழித்தது.