બેરૂત શહેરમાં વિસ્ફોટોની જોડી બની હતી

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

4 ઓગસ્ટ, 2020 ના રોજ, લેબનોનના બેરૂત બંદરમાં અચોક્કસપણે સંગ્રહિત અંદાજે 2750 મેટ્રિક ટન એમોનિયમ નાઈટ્રેટનો કેશ સળગ્યો અને એક વિશાળ હાઈ ઓર્ડર બ્લાસ્ટ થયો જેણે પ્રાચીન શહેરના મોટા ભાગનો નાશ કર્યો.

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

વિસ્ફોટોની એક જોડી, જે પ્રથમ કરતા બીજા ખૂબ મોટા છે, મંગળવારે વહેલી સાંજે બેરૂત શહેરમાં ત્રાટકી, ઓછામાં ઓછા 154 લોકો માર્યા ગયા, 5,000 થી વધુ ઘાયલ થયા અને વ્યાપક નુકસાન થયું. લેબનોનના આરોગ્ય પ્રધાન હમાદ હસનના જણાવ્યા અનુસાર, શુક્રવારે 1,000 થી વધુ લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે અને 120 હજુ પણ ગંભીર સ્થિતિમાં હતા.

બીજા વિસ્ફોટથી શહેરના બંદરની ઉપર લાલ રંગનો પ્લુમ ઉછળ્યો અને એક આંચકાનું મોજું સર્જાયું જેણે કાચને માઈલ સુધી વિખેર્યો. એક વિશાળ સર્ચ ઓપરેશન હોવા છતાં, ભૂમધ્ય સમુદ્રના પૂર્વ કિનારે આવેલા લેબનોનની રાજધાની શહેરમાં હજુ પણ ડઝનેક લોકો ગુમ હોવાનું માનવામાં આવે છે.

સત્તાવાળાઓ જે બન્યું તે એકસાથે બનાવે છે, અહીં આપણે શું જાણીએ છીએ અને શું નથી તેના પર એક નજર છે.

વિસ્ફોટોનું કારણ શું હતું?
ચોક્કસ કારણ અણધારી રહ્યું છે, પરંતુ સાંજે 6 વાગ્યાની આસપાસ બંદરના વેરહાઉસમાં આગ લાગી હતી. ત્યાં બે વિસ્ફોટ થયા હતા, એક નાનો વિસ્ફોટ જે સેકન્ડો પછી મોટા વિસ્ફોટ દ્વારા થયો હતો જેણે શહેરના મોટા ભાગનો નાશ કર્યો હતો.