ਬੇਰੂਤ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਧਮਾਕੇ ਹੋਏ

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

4 ਅਗਸਤ, 2020 ਨੂੰ, ਬੇਰੂਤ, ਲੇਬਨਾਨ ਦੀ ਬੰਦਰਗਾਹ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 2750 ਮੀਟ੍ਰਿਕ ਟਨ ਅਮੋਨੀਅਮ ਨਾਈਟ੍ਰੇਟ ਦੀ ਇੱਕ ਕੈਸ਼ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਹਾਈ ਆਰਡਰ ਧਮਾਕੇ ਨੇ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਵੱਡੇ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

ਧਮਾਕਿਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਜੋੜਾ, ਪਹਿਲੇ ਨਾਲੋਂ ਦੂਜਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ, ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਬੇਰੂਤ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 154 ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ, 5,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਅਤੇ ਵਿਆਪਕ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ। ਲੇਬਨਾਨ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ, ਹਮਦ ਹਸਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ 1,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ 120 ਅਜੇ ਵੀ ਗੰਭੀਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸਨ।

ਦੂਜੇ ਧਮਾਕੇ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਬੰਦਰਗਾਹ ਤੋਂ ਉੱਚੇ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਪਲੰਬੇ ਭੇਜੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਦਮੇ ਦੀ ਲਹਿਰ ਪੈਦਾ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਨੇ ਮੀਲਾਂ ਤੱਕ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਨੂੰ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ। ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਖੋਜ ਅਭਿਆਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਭੂਮੱਧ ਸਾਗਰ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਤੱਟ ‘ਤੇ, ਲੇਬਨਾਨ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ, ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਦਰਜਨਾਂ ਅਜੇ ਵੀ ਲਾਪਤਾ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਜੋ ਕੁਝ ਹੋਇਆ, ਉਸ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕੀਤਾ, ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕੀ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ।

ਧਮਾਕਿਆਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਕੀ ਹੈ?
ਸਹੀ ਕਾਰਨ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਸਕਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਸ਼ਾਮ 6 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਬੰਦਰਗਾਹ ਦੇ ਗੋਦਾਮ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ। ਇੱਥੇ ਦੋ ਧਮਾਕੇ ਹੋਏ, ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਧਮਾਕਾ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਕਿੰਟਾਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ ਜਿਸ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।