बेरूत शहरात दोन स्फोट झाले

lebanon, beirut, lebanese, arabic, arab, egypt, vintage, dubai, jordan, middle east, retro, syria, uae, typography, qatar, iraq, habibi, middle eastern, fairouz, music, kuwait, saudi arabia, emirates, nostalgia, calligraphy, language, quotes, morocco, beyrouth, cedar, explosion, anime, my hero academia, manga, bakugou, bakugo, boku no hero academia, kacchan, deku, bnha, mha, japan, all might, megumin, fire, red, retro, konosuba, city, katsuki bakugou, apocalypse, katsuki, boom, cute, izuku, midoriya, funny, lord explosion murder, akira, hero

4 ऑगस्ट, 2020 रोजी, लेबनॉनच्या बेरूत बंदरात अंदाजे 2750 मेट्रिक टन अमोनियम नायट्रेटचा संचयित कॅशे प्रज्वलित झाला आणि एक प्रचंड हाय ऑर्डर स्फोट झाला ज्यामुळे प्राचीन शहराचा मोठा भाग नष्ट झाला.

𝐁𝐞𝐢𝐫U𝐭 2020

पहिल्या पेक्षा दुसरा मोठा स्फोट, मंगळवारी संध्याकाळी बेरूत शहरात झाला, कमीतकमी 154 लोक ठार झाले, 5,000 हून अधिक जखमी झाले आणि मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले. लेबनॉनचे आरोग्य मंत्री हमाद हसन यांच्या म्हणण्यानुसार 1,000 हून अधिक लोकांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे आणि शुक्रवारी 120 जणांची प्रकृती गंभीर होती.

दुसर्‍या स्फोटाने शहराच्या बंदराच्या वरच्या बाजूला एक उधळणारा, लालसर पिसारा पाठवला आणि एक शॉक वेव्ह निर्माण केली ज्याने मैलांपर्यंत काच फोडल्या. प्रचंड शोध मोहीम असूनही, भूमध्य समुद्राच्या पूर्वेकडील किनारपट्टीवरील लेबनॉनची राजधानी असलेल्या शहरात अजूनही डझनभर लोक बेपत्ता असल्याचे मानले जाते.

अधिकारी काय घडले ते एकत्र करत असताना, आम्हाला काय माहित आहे आणि काय नाही ते येथे पहा.

स्फोट कशामुळे झाले?
नेमके कारण अद्याप अस्पष्ट आहे, परंतु संध्याकाळी 6 च्या सुमारास बंदरातील गोदामाला आग लागली. दोन स्फोट झाले, एक छोटासा स्फोट काही सेकंदांनंतर मोठा स्फोट झाला ज्याने शहराचा काही भाग उद्ध्वस्त केला.