ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਬਦਲਾਅ, ਨਵੀਨਤਾ ਅਤੇ ਅਪਣਾਉਣ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।

color tv came out in Italy in 1970s

ਜਦੋਂ 1970 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਇਟਲੀ ਵਿੱਚ ਰੰਗੀਨ ਟੀਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ, ਤਾਂ ਸਥਾਨਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਟੀਵੀ ਨੂੰ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲੋੜੀਂਦੀ ਜਾਂਚ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਹ ਦੇਖਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਾਇਦ ਉਹ ਸਹੀ ਸਨ, ਸ਼ਾਇਦ ਨਹੀਂ। ਬਿੰਦੂ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਵਿਘਨਕਾਰੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਸੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨਿਯੰਤ੍ਰਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦੇ ਸਨ।

ਇਕ ਹੋਰ ਉਦਾਹਰਣ ਇੰਟਰਨੈਟ ਹੈ.

ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ “ਪਾਸਿੰਗ ਫੈਡ” ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਫਿਰ ਪੂਰੇ ਸ਼ਬਦ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਜਾਂ ਲੈਪਟਾਪ ਵਾਲੇ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੁਆਰਾ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਅਪਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮੈਨੂੰ ਯਾਦ ਹੈ ਕਿ ਡੇਵਿਡ ਲੈਟਰਮੈਨ ਸ਼ੋਅ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ ਬਿਲ ਗੇਟਸ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਬਿੱਲ: “[ਇੰਟਰਨੈੱਟ] ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਥਾਂ ਬਣ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਲੋਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ […], ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਈਮੇਲ ਭੇਜ ਕੇ…”

ਇੰਟਰਵਿਊ ਕਰਤਾ: “ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਦਾ ਐਲਾਨ ਹੋਇਆ ਸੀ ਕਿ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਉੱਤੇ […] “…..

ਬਿੱਲ: “ਤੁਸੀਂ ਜਦੋਂ ਚਾਹੋ ਸੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ”

ਇੰਟਰਵਿਊਰ: “ਕੀ ਟੇਪ ਰਿਕਾਰਡਰ ਘੰਟੀ ਵਜਾਉਂਦੇ ਹਨ?”

… ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ। ਇਹ ਦੇਖਣਾ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਨਾਲ ਦਰਦਨਾਕ ਸੀ, ਪਰ ਬਿੱਲ ਹੱਸ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ, ਉਸਦੇ ਨਾਲ.

ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਮੈਂ ਇਸ ਨਾਲ ਕਿੱਥੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਪਰ ਮੈਂ ਇਸਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ.

ਮੈਂ ਨਿਮਰਤਾ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਜਦੋਂ ਵੀ ਵੱਡੀਆਂ ਕਾਢਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਲੋਕ ਡਰ ਜਾਂਦੇ ਹਨ.

ਲੋਕ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਬਚਾਅ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨਗੇ ਕਿਉਂਕਿ “ਤਬਦੀਲੀ” ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਰਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਨੌਕਰੀਆਂ ਬਦਲਣਾ, ਘਰ ਬਦਲਣਾ, ਪਾਰਟਨਰ ਬਦਲਣਾ (lol) ਇੱਕ ਡਰਾਉਣੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਆਰਾਮ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਲਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜੇ ਸਾਡੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਰੋਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਗੁਫਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ “ਆਪਣੇ ਆਰਾਮ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ” ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਅਗਲਾ ਭੋਜਨ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਸ਼ੇਰਾਂ ਨਾਲ ਲੜਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਤਬਦੀਲੀ ਡਰਾਉਣੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨੂੰ ਸਮਝਣਾ ਔਖਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਹ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਨਾਲ ਨਰਕ ਵਾਂਗ ਔਖਾ ਹੈ। ਮੈਂ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇਸ ਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਹਾਂ ਅਤੇ ਮੈਂ ਅਜੇ ਵੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਨਵੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਿੱਖ ਰਿਹਾ ਹਾਂ।

ਨਵੀਂ ਸਹਿਮਤੀ ਵਿਧੀ, ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਬਲਾਕਚੈਨ, ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ, ਡੈਲੀਗੇਟਰ, ਮਾਈਨਰ, ਹੈਸ ਰੇਟ, ਇਨਸੈਂਟਿਵ, ਓਰੇਕਲ, ਆਦਿ। ਜਿੰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੁਸੀਂ ਸਿੱਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੁਸੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸਿੱਖਣ ਲਈ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਹੈ।

ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤੇ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਬੁਰਸ਼ ਕਰ ਦੇਣਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਸਮਝਣ ਲਈ ਦਿਮਾਗ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ.

ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਲੈਣ ਦਿਓ: ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਣਾ ਨਾ ਚਾਹੋ। ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਈਮੇਲਾਂ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵੀ ਮੈਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹਾਂ।

ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਇੰਟਰਨੈਟ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵੀ, ਮੈਂ ਇਸਨੂੰ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਵਰਤਦਾ ਹਾਂ।

ਫ਼ੋਨ ਕਾਲਾਂ, ਟੈਕਸਟ ਸੁਨੇਹਿਆਂ, ਟੀਵੀ, ਆਦਿ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਇਹੀ ਹੈ।

ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਨਵੀਂ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਆਦਤ ਪਾਉਣ ਲਈ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।

ਬਹੁਤੇ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਣਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਉਸ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਜੋ ਉਹ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦੇ, ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਅਹਿਸਾਸ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਕਿ ਉਹ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਜਾਣੇ ਬਿਨਾਂ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੀ ਹੈ।

ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਜਲਦੀ ਹਾਂ। ਅੱਜ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਔਸਤ ਉਪਭੋਗਤਾ ਲਈ ਇੱਕ ਵਾਲਿਟ ਸੈੱਟਅੱਪ ਕਰਨਾ, ਬੀਜ ਵਾਕਾਂਸ਼ ਨੂੰ ਲਿਖਣਾ, ਵਿਕੇਂਦਰੀਕ੍ਰਿਤ ਵਿੱਤ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ, $AAVE , Uniswap, Pancakeswap, Curve, ਫਿਰ ਸਹੀ ਸਟੈਕਿੰਗ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਲੱਭਣਾ, ਫਿਰ ਵਾਲਿਟ ਆਦਿ ਵਿਚਕਾਰ ਟੋਕਨ ਭੇਜਣਾ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ।

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਹੁਣ ਇਹ ਅਰਬਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਸੈੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਹੈ। ਇਹ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਕੰਪਨੀਆਂ ਗਾਹਕ ਕੇਂਦਰਿਤਤਾ ਅਤੇ ਅਨੁਭਵ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਤ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਹਰ ਕੋਈ ਇਸਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨਾ ਚਾਹੇਗਾ।

ਬਲਾਕਚੈਨ ‘ਤੇ ਨਵੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੀਆਂ, ਨਵੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ. Web3 ਵੱਡੀਆਂ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨਾਂ ਤੋਂ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਤੱਕ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਬਾਰੇ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

$BTC ਅਤੇ $ETH 1 ਸਾਲ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇਹ ਤਕਨਾਲੋਜੀਆਂ ਸੰਸਾਰ ਨੂੰ ਬਦਲ ਦੇਣਗੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਵਿਰੋਧ ਮਿਲੇਗਾ ਜੋ ਇੱਕ ਮਹਿੰਗਾਈ ਫਿਏਟ ਅਧਾਰਤ ਸੰਸਾਰ ਤੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਭ ਉਠਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਮੈਂ ਅਗਲੇ ਦਹਾਕੇ ਲਈ ਉਪਰੋਕਤ ਕ੍ਰਿਪਟੋ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਾਂ ਅਤੇ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਅੱਗੇ।

ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਹਰ ਕ੍ਰਿਪਟੋ ਇੱਕੋ ਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਹਰ ਸਟਾਕ ਇੱਕੋ ਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।

TurtleCoin ਨਾਲ BTC ਦੀ ਤੁਲਨਾ $TSLA (Tesla Motors, Inc.) (Tesla Motors, Inc.) ਦੀ ਥੇਰਾਨੋਸ ਨਾਲ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ। ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਥੇਰਾਨੋਸ ਕੋਲ ਟਿਕਰ ਨਹੀਂ ਹੈ।

Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker

Bitcoin cryptocurrency - Bitcoin BTC Sticker Sticker
Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker
ਫਿੱਟ 3-ਲੇਅਰ, ਡੈਡ ਹੈਟ, ਡੈਸਕ ਮੈਟ, ਕਿਡਜ਼ ਮਾਸਕ, ਮੈਗਨੇਟ, ਬੇਸਬਾਲ ਕੈਪ, ਮਾਊਸ ਪੈਡ, ਡੌਗ ਮੈਟ, ਪੇਟ ਬੰਦਨਾ, ਪੇਟ ਕੰਬਲ, ਕੈਟ ਮੈਟ, ਐਕਟਿਵ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਬੇਸਬਾਲ ¾ ਸਲੀਵ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਕਲਾਸਿਕ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ , ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਲਾਈਟਵੇਟ ਹੂਡੀ, ਲਾਈਟਵੇਟ ਸਵੈਟਸ਼ਰਟ, ਲੰਬੀ ਸਲੀਵ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਲੰਬੀ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਪੁਲਓਵਰ ਹੂਡੀ, ਪੁਲਓਵਰ ਸਵੈਟਸ਼ਰਟ, ਰੇਸਰਬੈਕ ਟੈਂਕ ਟੌਪ, ਸਲੀਵਲੇਸ ਟੌਪ, ਜ਼ਰੂਰੀ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਟੈਂਕ ਟੌਪ, -ਬਲੇਂਡ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਵੀ-ਨੇਕ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਜ਼ਿਪਡ ਹੂਡੀ, ਏ-ਲਾਈਨ ਡਰੈੱਸ, ਸ਼ਿਫੋਨ ਟੌਪ, ਫਿਟਡ ਸਕੂਪ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਫਿਟਡ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਫਿਟਡ ਵੀ-ਨੇਕ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ ਡਰੈੱਸ, ਲੈਗਿੰਗਸ , ਮਿੰਨੀ ਸਕਰਟ, ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਸਕੂਪ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਰਿਲੈਕਸਡ ਫਿਟ ਟੀ-ਸ਼ਰਟ, ਸਟਿੱਕਰ, ਗਲੋਸੀ ਸਟਿੱਕਰ, ਲੈਪਟਾਪ ਸਕਿਨ, ਲੈਪਟਾਪ ਸਲੀਵ, ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ ਸਟਿੱਕਰ, ਆਈਪੈਡ ਸਕਿਨ, ਆਈਪੈਡ ਸਨੈਪ ਕੇਸ, ਆਈਫੋਨ ਸਕਿਨ, ਆਈਫੋਨ ਸਨੈਪ ਕੇਸ, ਆਈਫੋਨ ਸਾਫਟ ਕੇਸ, ਆਈਫੋਨ ਸਖ਼ਤ ਕੇਸ, ਆਈਫੋਨ ਵਾਲਿਟ, ਸੈਮਸੰਗ ਗਲੈਕਸੀ ਸਕਿਨ, ਸੈਮਸੰਗ ਗਲੈਕਸੀ ਸਨੈਪ ਕੇਸ, ਸੈਮਸੰਗ ਗਲੈਕਸੀ ਸਾਫਟ ਕੇਸ, ਸੈਮਸੰਗ ਗਲੈਕਸੀ ਟਾਫ ਕੇਸ, ਆਰਟ ਬੋਰਡ ਪ੍ਰਿੰਟ, ਆਰਟ ਪ੍ਰਿੰਟ, ਕੈਨਵਸ ਮਾਊਂਟਡ ਪ੍ਰਿੰਟ