ഇന്ന് നമ്മൾ മാറ്റം, നവീകരണം, ദത്തെടുക്കൽ എന്നിവയെക്കുറിച്ചാണ് സംസാരിക്കുന്നത്.

color tv came out in Italy in 1970s

1970-കളിൽ ഇറ്റലിയിൽ കളർ ടിവി വന്നപ്പോൾ, തങ്ങൾ വേണ്ടത്ര പരിശോധന നടത്തിയിട്ടില്ലെന്നും അവ നിരീക്ഷകർക്ക് ദോഷകരമാകുമെന്നും അവകാശപ്പെട്ട് പ്രാദേശിക അധികാരികൾ മിക്ക ടിവികളും അസാധുവാക്കി. ഒരുപക്ഷേ അവർ ശരിയായിരിക്കാം, അല്ലായിരിക്കാം. ഇത് ഒരു വിനാശകരമായ സാങ്കേതികവിദ്യയാണ്, അത് അവർക്ക് മനസ്സിലാകാത്തതിനാൽ സർക്കാർ നിയന്ത്രിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു.

മറ്റൊരു ഉദാഹരണം ഇന്റർനെറ്റ് ആണ്.

ആദ്യം ഒരു “പാസിംഗ് ഫാഡ്” ആയി കണക്കാക്കപ്പെട്ടു, തുടർന്ന് മൊത്തത്തിൽ ഒരു സ്മാർട്ട്‌ഫോണോ ലാപ്‌ടോപ്പോ ഉള്ള എല്ലാവരും വൻതോതിൽ സ്വീകരിച്ചു.

ഡേവിഡ് ലെറ്റർമാൻ ഷോയിലെ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ ബിൽ ഗേറ്റ്‌സിനെ കളിയാക്കിയത് ഞാൻ ഓർക്കുന്നു, കാരണം ഇന്റർനെറ്റ് എന്താണെന്നും അത് ലോകത്തെ എങ്ങനെ മാറ്റിമറിക്കും.

ബിൽ: “[ഇന്റർനെറ്റ്] ആളുകൾക്ക് വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാനും ഇലക്ട്രോണിക് ഇമെയിലുകൾ അയയ്‌ക്കാനും കഴിയുന്ന ഒരു സ്ഥലമായി മാറുകയാണ്…”

അഭിമുഖം നടത്തുന്നയാൾ: “കുറച്ച് മാസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഇൻറർനെറ്റിൽ […] അവർ ഒരു ബേസ്ബോൾ ഗെയിം പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യാൻ പോകുന്നുവെന്ന് ഒരു വലിയ വഴിത്തിരിവ് അറിയിപ്പ് ഉണ്ടായിരുന്നു, ഞാൻ സ്വയം ചിന്തിച്ചു “റേഡിയോ ബെൽ അടിക്കുന്നുണ്ടോ?” “…..

ബിൽ: “നിങ്ങൾക്കത് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും കേൾക്കാം”

അഭിമുഖം നടത്തുന്നയാൾ: “ടേപ്പ് റെക്കോർഡറുകൾ മണി മുഴക്കുന്നുണ്ടോ?”

… തുടങ്ങിയവ. ഇത് കാണാൻ ശരിക്കും വേദനാജനകമായിരുന്നു, പക്ഷേ ബിൽ ചിരിച്ചു. അവനോടല്ല, അവനോട്.

ഞാൻ ഇത് എവിടേക്കാണ് പോകുന്നതെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം, പക്ഷേ ഇത് വ്യക്തമായി വ്യക്തമാക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

വലിയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങൾ ഉണ്ടാകുമ്പോഴെല്ലാം ആളുകൾ ഭയപ്പെടുമെന്ന് ഞാൻ വിനയപൂർവ്വം വിശ്വസിക്കുന്നു.

“മാറ്റം” ആളുകളെ ഭയപ്പെടുത്തുന്നതിനാൽ ആളുകൾ നിലവിലെ അവസ്ഥയെ പ്രതിരോധിക്കാൻ ശ്രമിക്കും. ജോലി മാറുക, വീട് മാറുക, പങ്കാളികൾ മാറുക (lol) ഭയപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു വികാരമാണ്, കാരണം സുരക്ഷ തേടാനും ഞങ്ങളുടെ കംഫർട്ട് സോണിൽ തുടരാനും ഞങ്ങൾ പ്രോഗ്രാം ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

നമ്മുടെ പൂർവ്വികർ ധാരാളം ഭക്ഷണ സ്രോതസ്സുകളുള്ള ഒരു നല്ല ഗുഹ കണ്ടെത്തിയാൽ, അവർക്ക് “അവരുടെ കംഫർട്ട് സോണിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടന്ന്” അവരുടെ അടുത്ത ഭക്ഷണം സുരക്ഷിതമാക്കാൻ ചില സിംഹങ്ങളോട് യുദ്ധം ചെയ്യേണ്ട ആവശ്യമില്ല.

മാറ്റം ഭയാനകമാണ്, ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ മനസ്സിലാക്കാൻ പ്രയാസമാണ്. ചില ആളുകൾ ഇത് മനസിലാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു, പക്ഷേ ഇത് സത്യസന്ധമായി നരകം പോലെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. ഞാൻ വർഷങ്ങളായി ഈ സ്ഥലത്ത് ഉണ്ട്, ഇപ്പോഴും ഞാൻ എല്ലാ ദിവസവും പുതിയ കാര്യങ്ങൾ പഠിക്കുന്നു.

പുതിയ സമവായ സംവിധാനങ്ങൾ, വ്യത്യസ്‌ത തരം ബ്ലോക്ക്‌ചെയിൻ, വാലിഡേറ്റർമാർ, ഡെലിഗേറ്റർമാർ, ഖനിത്തൊഴിലാളികൾ, നിരക്ക്, ഇൻസെന്റീവുകൾ, ഒറാക്കിളുകൾ മുതലായവ ഉണ്ട്. നിങ്ങൾ കൂടുതൽ പഠിക്കുന്തോറും കൂടുതൽ പഠിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുകയും കൂടുതൽ പഠിക്കാനുണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഇത് മനസിലാക്കാൻ മസ്തിഷ്ക ശക്തി ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്തതിനാൽ മിക്ക ആളുകളും ഇത് ബ്രഷ് ചെയ്യുമെന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം.

ഞാൻ ഇത് നേരെയാക്കട്ടെ: ഇത് പഠിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്തത് പൂർണ്ണമായും ശരിയാണ്. ഇമെയിലുകൾ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് എനിക്കറിയില്ല, എന്നിട്ടും ഞാൻ അവ ദിവസവും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഇന്റർനെറ്റ് യഥാർത്ഥത്തിൽ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് എനിക്കറിയില്ല, എന്നിട്ടും, ഞാൻ അത് ദിവസവും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഫോൺ കോളുകൾ, ടെക്‌സ്‌റ്റ് മെസേജുകൾ, ടിവികൾ മുതലായവയുടെ കാര്യത്തിലും ഇതുതന്നെ.

ഒരു പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് സമയമെടുക്കുന്നു, അതുകൊണ്ടാണ് ആളുകൾ പരിഭ്രാന്തരാകുന്നത്.

ഭൂരിഭാഗം ആളുകളും തങ്ങൾക്ക് മനസ്സിലാകാത്തത് ഇഷ്ടപ്പെടാത്തതിനാൽ, സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ പിന്നിൽ എന്താണെന്ന് അറിയാതെ തന്നെ അത് ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങുമെന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കുന്നത് വരെ അത് ബ്രഷ് ചെയ്യും.

ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും നേരത്തെയാണെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു. ഇന്നത്തെ കണക്കനുസരിച്ച് ഒരു സാധാരണ ഉപയോക്താവിന് ഒരു വാലറ്റ് സജ്ജീകരിക്കുക, വിത്ത് വാക്യം എഴുതുക, വികേന്ദ്രീകൃത ഫിനാൻസ് പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ, $AAVE, Uniswap, Pancakeswap, Curve എന്നിവയിൽ ഏർപ്പെടുക, തുടർന്ന് ശരിയായ സ്റ്റാക്കിംഗ് ദാതാവിനെ കണ്ടെത്തുക, തുടർന്ന് വാലറ്റുകൾക്കിടയിൽ ടോക്കണുകൾ അയയ്ക്കുക തുടങ്ങിയവ വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.

ഇപ്പോഴുള്ളതുപോലെ, ഇത് കോടിക്കണക്കിന് ആളുകളെ ആകർഷിക്കാൻ സജ്ജമാക്കിയിട്ടില്ല, ഇതൊരു നല്ല കാര്യമാണ്. ഇത് ഒരു നല്ല കാര്യമാണ്, കാരണം കമ്പനികൾ ഉപഭോക്തൃ കേന്ദ്രീകരണത്തിലും അനുഭവത്തിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ തുടങ്ങിയാൽ, എല്ലാവരും അതിന്റെ ഭാഗമാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

ബ്ലോക്ക്ചെയിനിൽ പുതിയ കമ്പനികൾ ജനിക്കും, പുതിയ സേവനങ്ങൾ നൽകും. Web3 എന്നത് വൻകിട കോർപ്പറേഷനുകളിൽ നിന്ന് ഉപയോക്താക്കളിലേക്ക് അധികാരം മാറ്റുന്നതിനാണ്, അത് നമ്മുടെ കൺമുന്നിൽ തന്നെ സംഭവിക്കുന്നു.

$BTC, $ETH എന്നിവ 1 വർഷത്തെ നിക്ഷേപമല്ല. ഈ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ നമുക്കറിയാവുന്നതുപോലെ ലോകത്തെ മാറ്റുകയും പണപ്പെരുപ്പമുള്ള ഫിയറ്റ് അധിഷ്‌ഠിത ലോകത്ത് നിന്ന് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രയോജനം നേടുന്ന അതേ ആളുകളിൽ നിന്ന് അവർ പ്രതിരോധം കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്യും.

മേൽപ്പറഞ്ഞ ക്രിപ്‌റ്റോയിൽ അടുത്ത ദശാബ്ദത്തേക്കും ഒരുപക്ഷേ അതിനപ്പുറവും വ്യാപാരം നടത്താനും നിക്ഷേപം നടത്താനും ഞാൻ തയ്യാറാണ്.

ഇതെല്ലാം പറയുമ്പോൾ, എല്ലാ ക്രിപ്‌റ്റോയും ഒരുപോലെയല്ല, എല്ലാ സ്റ്റോക്കും ഒരുപോലെയല്ല.

BTC-യെ TurtleCoin-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത് $TSLA (Tesla Motors, Inc.) (Tesla Motors, Inc.) നെ തെറാനോസുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത് പോലെയാണ്. തെറാനോസിന് ടിക്കർ ഇല്ലാത്തതിന് ഒരു കാരണമുണ്ട്.

Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker

Bitcoin cryptocurrency - Bitcoin BTC Sticker Sticker
Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker
ഘടിപ്പിച്ച 3-ലെയർ, ഡാഡ് ഹാറ്റ്, ഡെസ്ക് മാറ്റ്, കിഡ്സ് മാസ്ക്, മാഗ്നറ്റ്, ബേസ്ബോൾ ക്യാപ്പ്, മൗസ് പാഡ്, ഡോഗ് മാറ്റ്, പെറ്റ് ബന്ദന, പെറ്റ് ബ്ലാങ്കറ്റ്, ക്യാറ്റ് മാറ്റ്, ആക്റ്റീവ് ടി-ഷർട്ട്, ബേസ്ബോൾ ¾ സ്ലീവ് ടി-ഷർട്ട്, ക്ലാസിക് ടി-ഷർട്ട് , ഗ്രാഫിക് ടി-ഷർട്ട്, ലൈറ്റ്‌വെയ്റ്റ് ഹൂഡി, ലൈറ്റ്‌വെയ്റ്റ് സ്വീറ്റ്‌ഷർട്ട്, ലോംഗ് സ്ലീവ് ടീ-ഷർട്ട്, ലോംഗ് ടീ-ഷർട്ട്, പ്രീമിയം ടി-ഷർട്ട്, പുല്ലോവർ ഹൂഡി, പുള്ളോവർ സ്വീറ്റ്‌ഷർട്ട്, റേസർബാക്ക് ടാങ്ക് ടോപ്പ്, സ്ലീവ്‌ലെസ് ടോപ്പ്, ട്രിക്ക്‌സ് ടോപ്പ്, എസെൻഷ്യൽ ടി- -ബ്ലെൻഡ് ടി-ഷർട്ട്, വി-നെക്ക് ടി-ഷർട്ട്, സിപ്പ്ഡ് ഹൂഡി, എ-ലൈൻ ഡ്രസ്, ഷിഫോൺ ടോപ്പ്, ഫിറ്റഡ് സ്കൂപ്പ് ടി-ഷർട്ട്, ഫിറ്റഡ് ടി-ഷർട്ട്, ഫിറ്റഡ് വി-നെക്ക് ടി-ഷർട്ട്, ഗ്രാഫിക് ടി-ഷർട്ട് ഡ്രസ്, ലെഗ്ഗിംഗ്സ് , മിനി സ്‌കർട്ട്, പ്രീമിയം സ്‌കൂപ്പ് ടി-ഷർട്ട്, റിലാക്‌സ്ഡ് ഫിറ്റ് ടി-ഷർട്ട്, സ്റ്റിക്കർ, ഗ്ലോസി സ്റ്റിക്കർ, ലാപ്‌ടോപ്പ് സ്‌കിൻ, ലാപ്‌ടോപ്പ് സ്ലീവ്, സുതാര്യമായ സ്റ്റിക്കർ, ഐപാഡ് സ്കിൻ, ഐപാഡ് സ്‌നാപ്പ് കേസ്, ഐഫോൺ സ്‌കിൻ, ഐഫോൺ സ്‌നാപ്പ് കേസ്, ഐഫോൺ സോഫ്‌റ്റ് കേസ്, ഐഫോൺ ടി കേസ്, iPhone Wallet, Samsung Galaxy Skin, Samsung Galaxy Snap Case, Samsung Galaxy Soft Case, Samsung Galaxy Tough Case, Art Board Print, Art Print, Canvas Mounted Print