ಇಂದು ನಾವು ಬದಲಾವಣೆ, ನಾವೀನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಅಳವಡಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

color tv came out in Italy in 1970s

1970 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಇಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಕಲರ್ ಟಿವಿ ಹೊರಬಂದಾಗ, ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಟಿವಿಗಳನ್ನು ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವು ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. ಬಹುಶಃ ಅವರು ಸರಿಯಾಗಿರಬಹುದು, ಬಹುಶಃ ಅಲ್ಲ. ಇದು ವಿಚ್ಛಿದ್ರಕಾರಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವಾಗಿದ್ದು, ಸರ್ಕಾರವು ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದ ಕಾರಣ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ.

ಇನ್ನೊಂದು ಉದಾಹರಣೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್.

ಮೊದಲು “ಪಾಸಿಂಗ್ ಫ್ಯಾಡ್” ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಇಡೀ ಪದದಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಅಥವಾ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಡೇವಿಡ್ ಲೆಟರ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಶೋನಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ತಮಾಷೆ ಮಾಡಿರುವುದು ನನಗೆ ನೆನಪಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ಅದು ಜಗತ್ತನ್ನು ಹೇಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಬಿಲ್: “[ಇಂಟರ್ನೆಟ್] ಜನರು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲು […], ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಇಮೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ…”

ಸಂದರ್ಶಕ: “ಒಂದೆರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಗತಿಯ ಪ್ರಕಟಣೆ ಇತ್ತು […] ಅವರು ಬೇಸ್‌ಬಾಲ್ ಆಟವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ […] ಮತ್ತು ನಾನು “ರೇಡಿಯೊ ಗಂಟೆಯನ್ನು ಬಾರಿಸುತ್ತದೆಯೇ?” “…..

ಬಿಲ್: “ನೀವು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಅದನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು”

ಸಂದರ್ಶಕ: “ಟೇಪ್ ರೆಕಾರ್ಡರ್‌ಗಳು ಗಂಟೆ ಬಾರಿಸುತ್ತವೆಯೇ???”

… ಇತ್ಯಾದಿ. ಇದು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ, ಆದರೆ ಬಿಲ್ ನಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವನೊಂದಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವನ ಬಳಿ.

ನಾನು ಇದರೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಅದನ್ನು ಸ್ಫಟಿಕವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ದೊಡ್ಡ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಜನರು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ವಿನಮ್ರವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇನೆ.

ಜನರು ಯಥಾಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ “ಬದಲಾವಣೆ” ಜನರನ್ನು ಹೆದರಿಸುತ್ತದೆ. ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು, ಮನೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು, ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು (lol) ಭಯಾನಕ ಭಾವನೆಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಜರು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಹಾರದ ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಗುಹೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಅವರು “ತಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಬರಲು” ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಊಟವನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಸಿಂಹಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಬದಲಾವಣೆಯು ಭಯಾನಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟ. ಕೆಲವರು ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ನರಕದಂತೆಯೇ ಕಷ್ಟ. ನಾನು ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಈ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಇದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಹೊಸ ಒಮ್ಮತದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳು, ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್‌ಗಳು, ವ್ಯಾಲಿಡೇಟರ್‌ಗಳು, ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು, ಗಣಿಗಾರರು, ದರ, ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳು, ಒರಾಕಲ್‌ಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಕಲಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಕಲಿಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮೆದುಳಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಬಯಸದ ಕಾರಣ ಅದನ್ನು ಬ್ರಷ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುವುದು.

ನಾನು ಇದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ: ಅದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಬಯಸದಿರುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸರಿ. ಇಮೇಲ್‌ಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಾನು ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಬಳಸುತ್ತೇನೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಿಜವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಬಳಸುತ್ತೇನೆ.

ಅದೇ ಫೋನ್ ಕರೆಗಳು, ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳು, ಟಿವಿಗಳು ಇತ್ಯಾದಿ.

ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಒಗ್ಗಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಜನರು ಹುಚ್ಚರಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅದನ್ನು ಬ್ರಷ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರಿಗೆ ಅರ್ಥವಾಗದಿರುವುದನ್ನು ಅವರು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅವರು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಹಿಂದೆ ಏನಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯದೆ ಅದನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ.

ನಾವು ಇನ್ನೂ ಮುಂಚೆಯೇ ಇದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ಇಂದಿನಂತೆ, ಸರಾಸರಿ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು, ಬೀಜದ ಪದಗುಚ್ಛವನ್ನು ಬರೆಯುವುದು, ವಿಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಹಣಕಾಸು ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳು, $AAVE , Uniswap, Pancakeswap, Curve ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ನಂತರ ಸರಿಯಾದ ಸ್ಟಾಕಿಂಗ್ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು, ನಂತರ ವ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ಟೋಕನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವುದು ಬಹಳ ಕಷ್ಟ.

ಈಗಿರುವಂತೆ ಇದು ಶತಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಲು ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು ಏಕೆಂದರೆ ಒಮ್ಮೆ ಕಂಪನಿಗಳು ಗ್ರಾಹಕರ ಕೇಂದ್ರಿತತೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದರ ಭಾಗವಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕಂಪನಿಗಳು ಹುಟ್ಟುತ್ತವೆ, ಹೊಸ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. Web3 ಎನ್ನುವುದು ದೊಡ್ಡ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮುಂದೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

$BTC ಮತ್ತು $ETH 1 ವರ್ಷದ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲ. ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಜಗತ್ತನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹಣದುಬ್ಬರದ ಫಿಯೆಟ್ ಆಧಾರಿತ ಪ್ರಪಂಚದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುವ ಅದೇ ಜನರಿಂದ ಅವರು ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ನಾನು ಮುಂದಿನ ದಶಕಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯಶಃ ಅದಕ್ಕೂ ಮೀರಿದ ಕ್ರಿಪ್ಟೋದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ.

ಇದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಳುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಪ್ರತಿ ಕ್ರಿಪ್ಟೋ ಒಂದೇ ಆಗಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಪ್ರತಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಒಂದೇ ಆಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

BTC ಅನ್ನು TurtleCoin ಗೆ ಹೋಲಿಸುವುದು $ TSLA (Tesla Motors, Inc.) (Tesla Motors, Inc.) ಅನ್ನು Theranos ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದಂತೆ. ಮತ್ತು ಥೆರಾನೋಸ್‌ಗೆ ಟಿಕ್ಕರ್ ಇಲ್ಲದಿರುವುದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಕಾರಣವಿದೆ.

Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker

Bitcoin cryptocurrency - Bitcoin BTC Sticker Sticker
Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker
ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿರುವ 3-ಲೇಯರ್, ಡ್ಯಾಡ್ ಹ್ಯಾಟ್, ಡೆಸ್ಕ್ ಮ್ಯಾಟ್, ಕಿಡ್ಸ್ ಮಾಸ್ಕ್, ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್, ಬೇಸ್‌ಬಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್, ಮೌಸ್ ಪ್ಯಾಡ್, ಡಾಗ್ ಮ್ಯಾಟ್, ಪೆಟ್ ಬಂದಾನ, ಪೆಟ್ ಬ್ಲಾಂಕೆಟ್, ಕ್ಯಾಟ್ ಮ್ಯಾಟ್, ಆಕ್ಟಿವ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಬೇಸ್‌ಬಾಲ್ ¾ ಸ್ಲೀವ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್ , ಗ್ರಾಫಿಕ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಹಗುರವಾದ ಹೂಡಿ, ಹಗುರವಾದ ಸ್ವೆಟ್‌ಶರ್ಟ್, ಲಾಂಗ್ ಸ್ಲೀವ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಲಾಂಗ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಪುಲ್‌ಓವರ್ ಹೂಡಿ, ಪುಲ್‌ಓವರ್ ಸ್ವೆಟ್‌ಶರ್ಟ್, ರೇಸರ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಟಾಪ್, ಸ್ಲೀವ್‌ಲೆಸ್ ಟಾಪ್, ಟ್ರಿಪ್‌ಸ್ ಟಾಪ್, ಟಿ- -ಮಿಶ್ರಣ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ವಿ-ನೆಕ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಜಿಪ್ಡ್ ಹೂಡಿ, ಎ-ಲೈನ್ ಡ್ರೆಸ್, ಚಿಫೋನ್ ಟಾಪ್, ಫಿಟ್ ಮಾಡಿದ ಸ್ಕೂಪ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಫಿಟ್ ಮಾಡಿದ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಫಿಟ್ ಮಾಡಿದ ವಿ-ನೆಕ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಗ್ರಾಫಿಕ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್ ಉಡುಗೆ, ಲೆಗ್ಗಿಂಗ್ಸ್ , ಮಿನಿ ಸ್ಕರ್ಟ್, ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಕೂಪ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ಡ್ ಫಿಟ್ ಟಿ-ಶರ್ಟ್, ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್, ಗ್ಲೋಸಿ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್, ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಸ್ಕಿನ್, ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಸ್ಲೀವ್, ಪಾರದರ್ಶಕ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್, ಐಪ್ಯಾಡ್ ಸ್ಕಿನ್, ಐಪ್ಯಾಡ್ ಸ್ನ್ಯಾಪ್ ಕೇಸ್, ಐಫೋನ್ ಸ್ಕಿನ್, ಐಫೋನ್ ಸ್ನ್ಯಾಪ್ ಕೇಸ್, ಐಫೋನ್ ಸಾಫ್ಟ್ ಕೇಸ್, ಐಫೋನ್ ಟಫ್ ಕೇಸ್ ಕೇಸ್, iPhone Wallet, Samsung Galaxy Skin, Samsung Galaxy Snap Case, Samsung Galaxy Soft Case, Samsung Galaxy Tough Case, Art Board Print, Art Print, Canvas Mounted Print