આજે આપણે પરિવર્તન, નવીનતા અને અપનાવવાની વાત કરી રહ્યા છીએ.

color tv came out in Italy in 1970s

1970 ના દાયકામાં જ્યારે ઇટાલીમાં રંગીન ટીવી બહાર આવ્યું, ત્યારે સ્થાનિક સત્તાવાળાઓએ મોટાભાગના ટીવીને રદબાતલ કરી દીધા અને દાવો કર્યો કે તેઓએ પૂરતું પરીક્ષણ કર્યું નથી અને તે જોનારાઓ માટે નુકસાનકારક હોઈ શકે છે. કદાચ તેઓ સાચા હતા, કદાચ નહીં. મુદ્દો એ છે કે તે એક વિક્ષેપકારક તકનીક હતી જેને સરકારે નિયમન કરવાનો પ્રયાસ કર્યો કારણ કે તેઓ તેને સમજી શક્યા ન હતા.

બીજું ઉદાહરણ ઇન્ટરનેટ છે.

સૌપ્રથમ “પાસિંગ ફેડ” તરીકે ગણવામાં આવે છે, પછી આખા શબ્દમાં સ્માર્ટફોન અથવા લેપટોપ ધરાવતા દરેક વ્યક્તિ દ્વારા વ્યાપકપણે અપનાવવામાં આવે છે.

મને યાદ છે કે ડેવિડ લેટરમેન શો પરના એક ઇન્ટરવ્યુમાં બિલ ગેટ્સની મજાક ઉડાવવામાં આવી હતી કારણ કે તેઓ સમજાવતા હતા કે ઇન્ટરનેટ શું છે અને તે કેવી રીતે વિશ્વને બદલી શકે છે.

બિલ: “[ઇન્ટરનેટ] એક એવી જગ્યા બની રહી છે જ્યાં લોકો માહિતી […] પ્રકાશિત કરી શકે છે, ઇલેક્ટ્રોનિક ઇમેઇલ મોકલી શકે છે…”

ઇન્ટરવ્યુઅર: “થોડા મહિના પહેલા એક મોટી સફળતાની ઘોષણા કરવામાં આવી હતી કે ઇન્ટરનેટ પર […] તેઓ બેઝબોલ રમતનું પ્રસારણ કરવા જઈ રહ્યા છે […] અને મેં હમણાં જ મારી જાતને વિચાર્યું “શું રેડિયો ઘંટ વાગે છે?” “…..

બિલ: “તમે જ્યારે ઈચ્છો ત્યારે સાંભળી શકો છો”

ઇન્ટરવ્યુઅર: “શું ટેપ રેકોર્ડર બેલ વગાડે છે???”

… અને તેથી આગળ. તે જોવું પ્રમાણિકપણે પીડાદાયક હતું, પરંતુ બિલ હસતો હતો. તેની સાથે નહીં, પણ તેની પાસે.

તમે જાણો છો કે હું આ સાથે ક્યાં જઈ રહ્યો છું, પરંતુ હું તેને સ્પષ્ટ કરવા માંગુ છું.

હું નમ્રતાપૂર્વક માનું છું કે જ્યારે પણ મોટી નવીનતાઓ સામેલ હોય છે ત્યારે લોકો ડરી જાય છે.

લોકો યથાસ્થિતિનો બચાવ કરવાનો પ્રયાસ કરશે કારણ કે “પરિવર્તન” લોકોને ડરાવે છે. નોકરીઓ બદલવી, ઘર બદલવું, પાર્ટનર બદલવું (lol) એ એક ડરામણી લાગણી છે કારણ કે અમે સુરક્ષા મેળવવા અને અમારા કમ્ફર્ટ ઝોનમાં રહેવા માટે પ્રોગ્રામ કરેલ છે.

જો આપણા પૂર્વજોને ખાદ્યપદાર્થોના પુષ્કળ સ્ત્રોતો સાથે સારી ગુફા મળી હોય, તો તેઓએ તેમના આગામી ભોજનને સુરક્ષિત કરવા માટે “તેમના કમ્ફર્ટ ઝોનમાંથી બહાર નીકળવાની” અને કેટલાક સિંહો સાથે લડવાની જરૂર નથી.

પરિવર્તન ડરામણી છે અને આ ટેક્નોલોજી સમજવી મુશ્કેલ છે. કેટલાક લોકો તેને સમજવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ તે પ્રામાણિકપણે નરક જેવું મુશ્કેલ છે. હું ઘણા વર્ષોથી આ જગ્યામાં છું અને હજુ પણ હું દરરોજ નવી વસ્તુઓ શીખી રહ્યો છું.

નવી સર્વસંમતિ મિકેનિઝમ્સ, વિવિધ પ્રકારના બ્લોકચેન, વેલિડેટર્સ, ડેલિગેટર્સ, ખાણિયો, દર, પ્રોત્સાહનો, ઓરેકલ્સ, વગેરે વગેરે. તમે જેટલું વધુ શીખો છો તેટલું વધુ તમે શીખવા માંગો છો અને વધુ તમે સમજો છો કે શીખવા માટે વધુ છે.

આ કહેવાનો અર્થ એ છે કે મોટાભાગના લોકો તેને ફક્ત બ્રશ કરશે કારણ કે તેઓ તેને સમજવા માટે મગજની શક્તિનો ઉપયોગ કરવા માંગતા નથી.

મને આ સીધું સમજવા દો: તે શીખવા માંગતા નથી તે તદ્દન ઠીક છે. મને ખબર નથી કે ઇમેઇલ્સ કેવી રીતે કામ કરે છે અને તેમ છતાં હું તેનો દરરોજ ઉપયોગ કરું છું.

મને ખબર નથી કે ઈન્ટરનેટ ખરેખર કેવી રીતે કામ કરે છે અને તેમ છતાં, ફરીથી, હું તેનો દરરોજ ઉપયોગ કરું છું.

ફોન કોલ્સ, ટેક્સ્ટ સંદેશાઓ, ટીવી, વગેરે સાથે સમાન.

તેણે કહ્યું, નવી ટેક્નોલોજીનો આદત પડવામાં સમય લાગે છે અને તેથી જ લોકો ભયભીત થઈ રહ્યા છે.

મોટા ભાગના લોકો ફક્ત તેને બ્રશ કરશે કારણ કે તેઓ જે સમજી શકતા નથી તે તેઓને પસંદ નથી, જ્યાં સુધી તેઓને ખ્યાલ ન આવે કે તેઓ ખરેખર તેની પાછળ શું છે તે જાણ્યા વિના ટેક્નોલોજીનો ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કરી શકે છે.

હું માનું છું કે આપણે હજી વહેલા છીએ. આજની તારીખે સરેરાશ વપરાશકર્તા માટે વૉલેટ સેટઅપ કરવું, સીડ વાક્ય લખવું, વિકેન્દ્રિત ફાઇનાન્સ પ્રોટોકોલ્સ, $AAVE , Uniswap, Pancakeswap, Curve, પછી યોગ્ય સ્ટેકિંગ પ્રદાતા શોધવા, પછી વૉલેટ વચ્ચે ટોકન્સ મોકલવા વગેરે ખૂબ મુશ્કેલ છે.

જેમ કે તે હવે અબજો લોકોને અપીલ કરવા માટે સેટ નથી, અને આ એક સારી બાબત છે. તે સારી બાબત છે કારણ કે એકવાર કંપનીઓ ગ્રાહક કેન્દ્રિતતા અને અનુભવ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શરૂ કરે છે, દરેક વ્યક્તિ તેનો ભાગ બનવા માંગશે.

બ્લોકચેન પર નવી કંપનીઓનો જન્મ થશે, નવી સેવાઓ આપવામાં આવશે. Web3 એ મોટા કોર્પોરેશનોમાંથી વપરાશકર્તાઓને સત્તા સ્થાનાંતરિત કરવા વિશે છે અને તે અમારી આંખોની સામે જ થઈ રહ્યું છે.

$BTC અને $ETH એ 1 વર્ષનું રોકાણ નથી. આ ટેક્નોલોજીઓ વિશ્વને બદલી નાખશે કારણ કે આપણે જાણીએ છીએ અને તેઓ એ જ લોકો પાસેથી પ્રતિકાર મેળવશે કે જેઓ ફુગાવાના ફિયાટ આધારિત વિશ્વમાંથી સૌથી વધુ લાભ મેળવે છે.

હું આગામી દાયકા માટે અને સંભવતઃ તેનાથી આગળ પણ ઉપરોક્ત ક્રિપ્ટોમાં વેપાર કરવા અને રોકાણ કરવા તૈયાર છું.

આ બધા કહેવા સાથે, દરેક ક્રિપ્ટો સમાન નથી, જેમ કે દરેક સ્ટોક સમાન નથી.

ટર્ટલકોઈન સાથે BTC ની સરખામણી કરવી એ $TSLA (Tesla Motors, Inc.) (Tesla Motors, Inc.) ને Theranos સાથે સરખાવવા જેવું છે. અને ત્યાં એક કારણ છે કે થેરાનોસ પાસે ટીકર નથી.

Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker

Bitcoin cryptocurrency - Bitcoin BTC Sticker Sticker
Bitcoin cryptocurrency – Bitcoin BTC Sticker
ફીટ કરેલ 3-લેયર, ડેડ હેટ, ડેસ્ક મેટ, કિડ્સ માસ્ક, મેગ્નેટ, બેઝબોલ કેપ, માઉસ પેડ, ડોગ મેટ, પેટ બંદના, પેટ બ્લેન્કેટ, કેટ મેટ, એક્ટિવ ટી-શર્ટ, બેઝબોલ ¾ સ્લીવ ટી-શર્ટ, ક્લાસિક ટી-શર્ટ , ગ્રાફિક ટી-શર્ટ, લાઇટવેઇટ હૂડી, લાઇટવેઇટ સ્વેટશર્ટ, લાંબી બાંયની ટી-શર્ટ, લાંબી ટી-શર્ટ, પ્રીમિયમ ટી-શર્ટ, પુલઓવર હૂડી, પુલઓવર સ્વેટશર્ટ, રેસરબેક ટેન્ક ટોપ, સ્લીવલેસ ટોપ, આવશ્યક ટી-શર્ટ, ટાંકી ટોપ -બ્લેન્ડ ટી-શર્ટ, વી-નેક ટી-શર્ટ, ઝિપ્ડ હૂડી, એ-લાઇન ડ્રેસ, શિફોન ટોપ, ફીટેડ સ્કૂપ ટી-શર્ટ, ફીટેડ ટી-શર્ટ, ફીટેડ વી-નેક ટી-શર્ટ, ગ્રાફિક ટી-શર્ટ ડ્રેસ, લેગિંગ્સ , મિની સ્કર્ટ, પ્રીમિયમ સ્કૂપ ટી-શર્ટ, રિલેક્સ્ડ ફીટ ટી-શર્ટ, સ્ટીકર, ગ્લોસી સ્ટીકર, લેપટોપ સ્કીન, લેપટોપ સ્લીવ, ટ્રાન્સપરન્ટ સ્ટીકર, આઈપેડ સ્કીન, આઈપેડ સ્નેપ કેસ, આઈફોન સ્કીન, આઈફોન સ્નેપ કેસ, આઈફોન સોફ્ટ કેસ, આઈફોન ટફ કેસ, આઇફોન વોલેટ, સેમસંગ ગેલેક્સી સ્કિન, સેમસંગ ગેલેક્સી સ્નેપ કેસ, સેમસંગ ગેલેક્સી સોફ્ટ કેસ, સેમસંગ ગેલેક્સી ટફ કેસ, આર્ટ બોર્ડ પ્રિન્ટ, આર્ટ પ્રિન્ટ, કેનવાસ માઉન્ટેડ પ્રિન્ટ