ఎమోషన్స్ మాగ్నెట్ చక్రం – తెలుగు

Wheel Of Emotions Magnet

విద్యుదయస్కాంత ప్రేరణ యొక్క దృగ్విషయం. ఫెరడే చట్టం – తెలుగు

విద్యుదయస్కాంత ప్రేరణ యొక్క దృగ్విషయాన్ని మైఖేల్ ఫెరడే మరియు జోసెఫ్ హెన్రీ కనుగొన్నారు, విద్యుదయస్కాంత ప్రేరణ యొక్క దృగ్విషయాన్ని హైలైట్ చేసే మొదటి ప్రయోగం యొక్క ఫలితాలు 1931లో ఫెరడేచే ప్రచురించబడ్డాయి. విద్యుదయస్కాంత ప్రేరణ యొక్క దృగ్విషయం ఒక ప్రేరేపిత ఎలక్ట్రోమోటివ్ వోల్టేజ్ రూపాన్ని కలిగి ఉంటుంది మరియు ఒక సర్క్యూట్‌లో ప్రేరేపిత కరెంట్‌ను సమయం-మారుతున్న మాగ్నెటిక్ ఫ్లక్స్ ద్వారా దాటుతుంది. దృగ్విషయాన్ని వివరించే ఒక సాధారణ ప్రయోగం మూర్తి 1 లో చూపబడింది. మేము టెర్మినల్స్ వద్ద ఒక కాయిల్ని కలిగి ఉన్నాము, దాని యొక్క ఒక మిల్లీఅమ్మీటర్ను ఒక క్లోజ్డ్ సర్క్యూట్ను ఏర్పరుస్తుంది. మేము ఈ సర్క్యూట్ సమీపంలో ఒక అయస్కాంతాన్ని తీసుకువస్తాము. అయస్కాంతం విశ్రాంతిగా ఉన్నట్లయితే, అమ్మీటర్ ఏ ప్రవాహాన్ని సూచించదు. కాయిల్ మధ్య అయస్కాంతాన్ని ముందుకు వెనుకకు కదిలిస్తే, అమ్మీటర్ యొక్క సూది ప్రేరేపిత కరెంట్ అని పిలువబడే కరెంట్ యొక్క కాయిల్ సర్క్యూట్‌లో ఉనికిని సూచిస్తుంది, ఇది ఈ వ్యవస్థ (కాయిల్ + మాగ్నెట్) ఎలక్ట్రిక్ జనరేటర్ వలె ప్రవర్తిస్తుందని సూచిస్తుంది, ఎలక్ట్రోమోటివ్ వోల్టేజ్ వోల్టేజ్ ప్రేరిత ఎలక్ట్రిక్ మోటార్లు అని పిలుస్తారు.

Legea lui Faraday
మూర్తి 1
  • A. విశ్రాంతిలో ఉన్న అయస్కాంతం
  • బి. అయస్కాంతం ఎడమవైపుకు కదులుతోంది
  • C. అయస్కాంతం కుడివైపుకు కదులుతోంది

లెంజ్ నియమం
ప్రేరేపిత ప్రవాహం యొక్క దిశ అయస్కాంతం యొక్క కదలికకు సంబంధించినది మరియు అయస్కాంతం యొక్క ధ్రువాలు కాయిల్ వైపు ఎలా ఉంటాయి. ప్రేరేపిత కరెంట్ మరియు ప్రేరేపిత ఎలక్ట్రోమోటివ్ వోల్టేజ్ యొక్క దిశను నిర్ణయించే నియమాన్ని లెంజ్ నియమం అని పిలుస్తారు మరియు ఈ క్రింది విధంగా పేర్కొనబడింది: ప్రేరేపిత ఎలక్ట్రోమోటివ్ వోల్టేజ్ మరియు ప్రేరేపిత కరెంట్ ప్రేరక అయస్కాంత క్షేత్రం యొక్క వైవిధ్యాన్ని వ్యతిరేకించే భావాన్ని కలిగి ఉంటాయి (ఇది దృగ్విషయం యొక్క కారణం). మూర్తి 1లో వివరించిన ప్రయోగం కోసం లెంజ్ నియమం యొక్క అనువర్తనం క్రింద వివరించబడింది. మూర్తి 2లో అయస్కాంతం కాయిల్ మలుపుల మధ్య N పోల్‌తో ప్రవేశిస్తుంది. ఇండక్టివ్ మాగ్నెటిక్ ఫీల్డ్ B ఇండక్టర్ ఎడమ వైపున ఉంటుంది మరియు కాయిల్ ద్వారా పెరుగుతున్న ప్రవాహాన్ని కలిగిస్తుంది. లెంజ్ నియమం ప్రకారం, ప్రేరేపిత అయస్కాంత క్షేత్రం B ప్రేరిత ఈ పెరుగుదలను వ్యతిరేకించడానికి ఒక ప్రవాహాన్ని కలిగిస్తుంది, అనగా ప్రేరక B కి వ్యతిరేక దిశలో ఉండాలి. కాబట్టి, కాయిల్ ద్వారా ప్రేరేపిత కరెంట్ తప్పనిసరిగా అటువంటి దిశను కలిగి ఉండాలి, ఇది B ప్రేరేపక పెరుగుదలను వ్యతిరేకించేలా ప్రేరిత Bని కలిగిస్తుంది.

Faraday's law అయస్కాంతం ప్రవేశిస్తుంది
చిత్రం 2

ఎమోషన్స్ మాగ్నెట్ చక్రం పదాల జాబితా

ఆందోళన, ఉక్కిరిబిక్కిరి, భయం, భయాందోళన, దిగ్భ్రాంతి, ఉక్కిరిబిక్కిరి, భ్రమ, అయోమయం, ఆశ్చర్యం, భక్తి, ఉత్సాహం, ఉత్సాహం, విముక్తి, పారవశ్యం, వినోదం, వినోదం, ఉల్లాసభరితమైన, బహిరంగ, ప్రేరణ, ఉదాసీనత, ఉదాసీనత హాని, శక్తిలేని, విస్మరించబడిన, విస్మరించబడిన, సిగ్గుపడే, తొలగింపు, సంకోచం, ద్వేషపూరిత తిరోగమనం, చిరాకు, కోపం, శత్రు, కారణం, కోపంగా, కోపం, తప్పు, ఆగ్రహాలు, అసూయ, అస్పష్టంగా, వినాశనం చెందని, చెడు, గందరగోళం చెందని, గ్రహాంతర, దురదృష్టకరం, అవాంఛనీయమైనది, అవాంఛనీయమైనది , ఉత్సాహంగా, ఉల్లాసంగా, ఆసక్తిగా, గర్వంగా, అంగీకరించిన, దృఢంగా, శాంతియుతంగా, సన్నిహితంగా, ఆశావాదంగా, విసుగు చెంది, నిరుత్సాహంగా, నిరాశకు లోనైన, విడిచిపెట్టిన, అపరాధ, తప్పించుకోవడం, భయపెట్టడం, నిరాశ, నిరాకరణ, మొరటు, ఆ, బెదిరింపు, బెదిరింపు మంచం, తిరస్కరించబడింది, విషయం, అనిశ్చితం, అసహనం, భయం, భయం, ఆశ్చర్యం, సంతోషం, విచారం, అయిష్టం, కోపం

అమ్మకానికి స్టిక్కర్ ఎమోషన్స్ మాగ్నెట్ చక్రం

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER