உணர்ச்சிகளின் காந்தத்தின் சக்கரம் – தமிழ்

Wheel Of Emotions Magnet

மின்காந்த தூண்டலின் நிகழ்வு. ஃபாரடேயின் சட்டம் – தமிழ்

மின்காந்த தூண்டலின் நிகழ்வு மைக்கேல் ஃபாரடே மற்றும் ஜோசப் ஹென்றி ஆகியோரால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, மின்காந்த தூண்டலின் நிகழ்வை எடுத்துக்காட்டும் முதல் பரிசோதனையின் முடிவுகள் 1931 இல் ஃபாரடேவால் வெளியிடப்பட்டது. மின்காந்த தூண்டலின் நிகழ்வு, ஒரு தூண்டப்பட்ட மின்னழுத்த மின்னழுத்தத்தின் தோற்றத்திலும், கால-மாறும் காந்தப் பாய்வினால் கடக்கும் சுற்றுவட்டத்தில் ஒரு தூண்டப்பட்ட மின்னோட்டத்தின் தோற்றத்திலும் உள்ளது. நிகழ்வை விளக்கும் ஒரு எளிய சோதனை படம் 1 இல் காட்டப்பட்டுள்ளது. எங்களிடம் டெர்மினல்களில் ஒரு சுருள் உள்ளது, அதில் ஒரு மில்லிமீட்டரை இணைக்கிறோம், இது மூடிய சுற்றுகளை உருவாக்குகிறது. இந்த சுற்றுக்கு அருகில் ஒரு காந்தத்தை நாங்கள் கொண்டு வருகிறோம். காந்தம் ஓய்வில் இருந்தால், அம்மீட்டர் மின்னோட்டத்தைக் குறிக்காது. சுருளுக்கு இடையில் காந்தம் முன்னும் பின்னுமாக நகர்த்தப்பட்டால் அம்மீட்டரின் ஊசி விலகுகிறது, இது தூண்டப்பட்ட மின்னோட்டம் எனப்படும் மின்னோட்டத்தின் சுருள் சுற்றுகளில் இருப்பதைக் குறிக்கிறது, இது இந்த அமைப்பு (சுருள் + காந்தம்) ஒரு மின்சார ஜெனரேட்டராக செயல்படுகிறது என்பதைக் குறிக்கிறது, மின்னழுத்த மின்னழுத்தம் மின்னழுத்த தூண்டப்பட்ட மின்சார மோட்டார்கள் என்று தோன்றும்.

Legea lui Faraday
படம் 1
  • A. காந்தம் ஓய்வில் உள்ளது
  • B. காந்தம் இடதுபுறமாக நகரும்
  • C. காந்தம் வலதுபுறம் நகரும்

லென்ஸ் விதி
தூண்டப்பட்ட மின்னோட்டத்தின் திசையானது காந்தத்தின் இயக்கம் மற்றும் காந்தத்தின் துருவங்கள் சுருளை நோக்கிச் செல்லும் விதத்துடன் தொடர்புடையது. தூண்டப்பட்ட மின்னோட்டத்தின் திசையையும் தூண்டப்பட்ட மின்னழுத்த மின்னழுத்தத்தையும் தீர்மானிக்கும் விதி லென்ஸின் விதி என்று அழைக்கப்படுகிறது, மேலும் இது பின்வருமாறு கூறப்பட்டுள்ளது: தூண்டப்பட்ட மின்னழுத்தம் மற்றும் தூண்டப்பட்ட மின்னோட்டமானது தூண்டல் காந்தப்புலத்தின் மாறுபாட்டை எதிர்க்கும் உணர்வைக் கொண்டுள்ளது (இது நிகழ்வின் காரணம்). படம் 1 இல் விவரிக்கப்பட்டுள்ள சோதனைக்கான லென்ஸின் விதியின் பயன்பாடு கீழே விளக்கப்பட்டுள்ளது. படம் 2 இல் காந்தமானது சுருள் திருப்பங்களுக்கு இடையே N துருவத்துடன் நுழைகிறது. தூண்டல் காந்தப்புலம் B தூண்டல் இடதுபுறம் நோக்கியது மற்றும் சுருள் வழியாக அதிகரிக்கும் பாய்ச்சலை ஏற்படுத்துகிறது. லென்ஸின் விதியின்படி, தூண்டப்பட்ட காந்தப்புலம் B தூண்டப்பட்ட இந்த அதிகரிப்பை எதிர்க்க ஒரு ஃப்ளக்ஸ் ஏற்பட வேண்டும், அதாவது தூண்டல் B க்கு எதிர் திசையில் இருக்க வேண்டும். எனவே, சுருள் வழியாக தூண்டப்பட்ட மின்னோட்டம் அத்தகைய திசையைக் கொண்டிருக்க வேண்டும், அது B தூண்டியின் அதிகரிப்புக்கு எதிராக தூண்டப்பட்ட B ஐ ஏற்படுத்துகிறது.

Faraday's law காந்தம் நுழைகிறது
படம் 2

உணர்ச்சிகளின் காந்தத்தின் சக்கரம் வார்த்தைகளின் பட்டியல்

கவலை, விரக்தி, பயம், பயம், அதிர்ச்சி, வியப்பு, ஏமாற்றம், குழப்பம், வியப்பு, பயபக்தி, ஆர்வம், ஆற்றல், விடுதலை, பரவசம், வேடிக்கை, வேடிக்கை, விளையாட்டுத்தனமான, திறந்த, உத்வேகம், அலட்சியம், அக்கறையின்மை, அக்கறையின்மை பாதிக்கப்படக்கூடிய, சக்தியற்ற, விசுவாசமுள்ள, புறக்கணிக்கப்பட்ட, வெட்கக்கேடான, அகற்றுதல், தயக்கம், வெறுக்கத்தக்க, எரிச்சல், கோபம், விரோதமான, காரணமான, கோபம், கோபம், அதிருப்தி, பொறாமை, நிச்சயமற்ற, பேரழிவிற்கு, மோசமான, குழப்பமான, மறுக்கப்பட்ட, அந்நிய, துரதிர்ஷ்டவசமான, நியாயமற்ற , உற்சாகம், மகிழ்ச்சி, ஆர்வம், பெருமை, ஒப்புக்கொள்ளப்பட்ட, வலிமையான, அமைதியான, நெருக்கமான, நம்பிக்கையான, சலிப்பு, நீண்ட, மனச்சோர்வு, அவநம்பிக்கை, கைவிடப்பட்ட, குற்றவாளி, தவிர்த்தல், திகிலூட்டும், ஏமாற்றம், மறுப்பு, முரட்டுத்தனமான, அது, அச்சுறுத்தல், அச்சுறுத்தல் படுக்கை, நிராகரிக்கப்பட்டது, பொருள், நிச்சயமற்ற, பொறுமை, பயம், பயம், ஆச்சரியம், மகிழ்ச்சி, சோகம், வெறுப்பு, கோபம்

ஸ்டிக்கர் விற்பனைக்கு உணர்ச்சிகளின் காந்தத்தின் சக்கரம்

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER