ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦੇ ਚੁੰਬਕ ਦਾ ਚੱਕਰ – ਪੰਜਾਬੀ

Wheel Of Emotions Magnet

ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੈਗਨੈਟਿਕ ਇੰਡਕਸ਼ਨ ਦੀ ਘਟਨਾ। ਫੈਰਾਡੇ ਦਾ ਕਾਨੂੰਨ – ਪੰਜਾਬੀ

ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੈਗਨੈਟਿਕ ਇੰਡਕਸ਼ਨ ਦੇ ਵਰਤਾਰੇ ਦੀ ਖੋਜ ਮਾਈਕਲ ਫੈਰਾਡੇ ਅਤੇ ਜੋਸਫ ਹੈਨਰੀ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੈਗਨੈਟਿਕ ਇੰਡਕਸ਼ਨ ਦੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਹਿਲੇ ਪ੍ਰਯੋਗ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਫੈਰਾਡੇ ਦੁਆਰਾ 1931 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੈਗਨੈਟਿਕ ਇੰਡਕਸ਼ਨ ਦੇ ਵਰਤਾਰੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਮੇਂ-ਭਿੰਨ ਚੁੰਬਕੀ ਪ੍ਰਵਾਹ ਦੁਆਰਾ ਪਾਰ ਕੀਤੇ ਸਰਕਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੋਟਿਵ ਵੋਲਟੇਜ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੰਟ ਦੀ ਦਿੱਖ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਵਰਤਾਰੇ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਣ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਸਧਾਰਨ ਪ੍ਰਯੋਗ ਚਿੱਤਰ 1 ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਟਰਮੀਨਲਾਂ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਕੋਇਲ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਬੰਦ ਸਰਕਟ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਮਿਲੀਮੀਟਰ ਨੂੰ ਜੋੜਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਸਰਕਟ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਇੱਕ ਚੁੰਬਕ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਜੇਕਰ ਚੁੰਬਕ ਆਰਾਮ ‘ਤੇ ਹੈ, ਤਾਂ ਐਮਮੀਟਰ ਕੋਈ ਕਰੰਟ ਨਹੀਂ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਚੁੰਬਕ ਨੂੰ ਕੋਇਲ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਅੱਗੇ-ਪਿੱਛੇ ਹਿਲਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਐਮਮੀਟਰ ਦੀ ਸੂਈ ਭਟਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਕਰੰਟ ਦੇ ਕੋਇਲ ਸਰਕਟ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਇੰਡਿਊਸਡ ਕਰੰਟ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਇਹ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਿਸਟਮ (ਕੋਇਲ + ਚੁੰਬਕ) ਇੱਕ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਜਨਰੇਟਰ ਵਾਂਗ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੋਟਿਵ ਵੋਲਟੇਜ। ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਵੋਲਟੇਜ ਇੰਡਿਊਸਡ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਮੋਟਰਾਂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Legea lui Faraday
ਚਿੱਤਰ 1
  • A. ਆਰਾਮ ‘ਤੇ ਚੁੰਬਕ
  • B. ਚੁੰਬਕ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ
  • C. ਚੁੰਬਕ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਲੈਂਜ਼ ਦਾ ਨਿਯਮ
ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੰਟ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਚੁੰਬਕ ਦੀ ਗਤੀ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚੁੰਬਕ ਦੇ ਧਰੁਵ ਕੋਇਲ ਵੱਲ ਝੁਕੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਉਹ ਨਿਯਮ ਜੋ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੰਟ ਅਤੇ ਇੰਡਿਊਸਡ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੋਟਿਵ ਵੋਲਟੇਜ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਲੈਂਜ਼ ਦਾ ਨਿਯਮ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ: ਇੰਡਿਊਸਡ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਮੋਟਿਵ ਵੋਲਟੇਜ ਅਤੇ ਇੰਡਿਊਸਡ ਕਰੰਟ ਇੰਡਕਟਿਵ ਮੈਗਨੈਟਿਕ ਫੀਲਡ ਦੀ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਲਈ ਅਜਿਹੀ ਭਾਵਨਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ (ਜੋ ਕਿ ਵਰਤਾਰੇ ਦਾ ਕਾਰਨ). ਚਿੱਤਰ 1 ਵਿੱਚ ਵਰਣਿਤ ਪ੍ਰਯੋਗ ਲਈ ਲੈਂਜ਼ ਦੇ ਨਿਯਮ ਦਾ ਉਪਯੋਗ ਹੇਠਾਂ ਦਰਸਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਚਿੱਤਰ 2 ਵਿੱਚ ਚੁੰਬਕ ਕੋਇਲ ਮੋੜ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ N ਖੰਭੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰੇਰਕ ਚੁੰਬਕੀ ਖੇਤਰ ਬੀ ਇੰਡਕਟਰ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਵੱਲ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਇਲ ਰਾਹੀਂ ਵਧਦੇ ਪ੍ਰਵਾਹ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਲੈਂਜ਼ ਦੇ ਨਿਯਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਚੁੰਬਕੀ ਖੇਤਰ B ਨੂੰ ਇਸ ਵਾਧੇ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰਵਾਹ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਭਾਵ ਪ੍ਰੇਰਕ B ਦੇ ਉਲਟ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸਲਈ, ਕੋਇਲ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੰਟ ਦੀ ਅਜਿਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ B ਇੰਡਕਟਰ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਰਿਤ B ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ।

Faraday's law ਚੁੰਬਕ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ
ਚਿੱਤਰ 2
ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦੇ ਚੁੰਬਕ ਦਾ ਚੱਕਰ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ

ਚਿੰਤਤ, ਦੱਬੇ ਹੋਏ, ਡਰੇ ਹੋਏ, ਡਰੇ ਹੋਏ, ਹੈਰਾਨ ਹੋਏ, ਨਿਰਾਸ਼, ਨਿਰਾਸ਼, ਉਲਝੇ ਹੋਏ, ਹੈਰਾਨ, ਸ਼ਰਧਾਵਾਨ, ਉਤਸੁਕ, ਊਰਜਾਵਾਨ, ਆਜ਼ਾਦ, ਖੁਸ਼ਹਾਲ, ਪ੍ਰਸੰਨ, ਪ੍ਰਸੰਨ, ਖਿਡੌਣੇ, ਖੁੱਲ੍ਹੇ, ਪ੍ਰੇਰਿਤ, ਉਦਾਸੀਨ, ਇਕਸੁਰ, ਸੁਹਾਵਣੇ, ਸੁਤੰਤਰ, ਕਮਜ਼ੋਰ, ਸ਼ਕਤੀਹੀਣ, ਪੀੜਤ, ਅਣਡਿੱਠ, ਸ਼ਰਮਨਾਕ, ਹਟਾਉਣਾ, ਸੰਕੋਚ ਕਰਨ ਵਾਲਾ, ਨਫ਼ਰਤ ਭਰਿਆ ਪਿਛਾਂਹ-ਖਿੱਚੂ, ਚਿੜਚਿੜਾ, ਗੁੱਸਾ, ਦੁਸ਼ਮਣ, ਕਾਰਨ, ਗੁੱਸਾ, ਗੁੱਸਾ, ਗਲਤ, ਅਸੰਤੁਸ਼ਟ, ਈਰਖਾਲੂ, ਬੇਰਹਿਮ, ਬੇਰਹਿਮ, ਬੇਰਹਿਮ, ਬੇਰਹਿਮ, ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ, , ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ, ਹੱਸਮੁੱਖ, ਦਿਲਚਸਪੀ ਵਾਲਾ, ਮਾਣਮੱਤਾ, ਸਵੀਕਾਰਿਆ, ਮਜ਼ਬੂਤ, ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਨ, ਨਜ਼ਦੀਕੀ, ਆਸ਼ਾਵਾਦੀ, ਬੋਰ, ਲੰਮੀ, ਉਦਾਸ, ਹਤਾਸ਼, ਤਿਆਗਿਆ, ਦੋਸ਼ੀ, ਪਰਹੇਜ਼, ਡਰਾਉਣਾ, ਨਿਰਾਸ਼, ਅਸਵੀਕਾਰ, ਕੱਚਾ, ਉਹ, ਧਮਕੀ, INJMI ਬਿਸਤਰਾ, ਅਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਵਿਸ਼ਾ, ਅਨਿਸ਼ਚਿਤ, ਬੇਚੈਨ, ਡਰਾਉਣਾ, ਡਰ, ਹੈਰਾਨ, ਖੁਸ਼, ਉਦਾਸ, ਨਾਪਸੰਦ, ਗੁੱਸਾ

ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਸਟਿੱਕਰ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦੇ ਚੁੰਬਕ ਦਾ ਚੱਕਰ

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER