भावनांचे चुंबकीय चाक – मराठी

Wheel Of Emotions Magnet

इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक इंडक्शनची घटना. फॅराडेचा कायदा – मराठी

इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक इंडक्शनची घटना मायकेल फॅराडे आणि जोसेफ हेन्री यांनी शोधली होती, इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक इंडक्शनच्या घटनेवर प्रकाश टाकणाऱ्या पहिल्या प्रयोगाचे परिणाम फॅराडे यांनी 1931 मध्ये प्रकाशित केले होते. इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक इंडक्शनच्या घटनेमध्ये एक प्रेरित इलेक्ट्रोमोटिव्ह व्होल्टेज आणि वेळ-वेगवेगळ्या चुंबकीय प्रवाहाने ओलांडलेल्या सर्किटमध्ये एक प्रेरित प्रवाह दिसणे समाविष्ट आहे. घटनेचे वर्णन करणारा एक साधा प्रयोग आकृती 1 मध्ये दर्शविला आहे. आमच्याकडे टर्मिनल्सवर एक कॉइल आहे ज्याला आपण मिलिअममीटर जोडतो आणि बंद सर्किट बनवतो. आम्ही या सर्किटच्या आसपास एक चुंबक आणतो. जर चुंबक विश्रांतीवर असेल, तर ammeter कोणताही विद्युत् प्रवाह दर्शवत नाही. जर चुंबक कॉइलच्या वळणाच्या दरम्यान पुढे-मागे हलविला गेला तर ammeter ची सुई विचलित होते, ज्यामुळे प्रेरित विद्युत् प्रवाह नावाच्या विद्युत् प्रवाहाच्या कॉइल सर्किटमध्ये अस्तित्व दिसून येते जे सूचित करते की ही प्रणाली (कॉइल + चुंबक) इलेक्ट्रिक जनरेटरप्रमाणे वागते, इलेक्ट्रोमोटिव्ह व्होल्टेज व्होल्टेज प्रेरित इलेक्ट्रिक मोटर्स म्हणतात.

Legea lui Faraday
आकृती १
  • A. विश्रांतीवर चुंबक
  • B. चुंबक डावीकडे सरकत आहे
  • C. चुंबक उजवीकडे सरकत आहे

लेन्झचा नियम
प्रेरित विद्युत् प्रवाहाची दिशा चुंबकाच्या हालचालींशी संबंधित आहे आणि चुंबकाचे ध्रुव कॉइलच्या दिशेने कसे आहेत. प्रेरित विद्युत् प्रवाह आणि प्रेरित इलेक्ट्रोमोटिव्ह व्होल्टेजची दिशा ठरवणारा नियम म्हणतात.
लेन्झचा नियम आणि विधाने: प्रेरित इलेक्ट्रोमोटिव्ह व्होल्टेज आणि प्रेरित विद्युत् प्रवाह यांचा असा अर्थ आहे की ते प्रेरक चुंबकीय क्षेत्राच्या भिन्नतेला विरोध करतात (जे घटनेचे कारण आहे). आकृती 1 मध्ये वर्णन केलेल्या प्रयोगासाठी लेन्झच्या नियमाचा वापर खाली सचित्र आहे. आकृती 2 मध्ये चुंबक गुंडाळीच्या वळणांमधील N ध्रुवासह प्रवेश करतो. प्रेरक चुंबकीय क्षेत्र B इंडक्टर डावीकडे ओरिएंटेड आहे आणि कॉइलद्वारे वाढत्या प्रवाहास कारणीभूत आहे. लेन्झच्या नियमानुसार, प्रेरित चुंबकीय क्षेत्र B मुळे या वाढीला विरोध करण्यासाठी प्रवाह निर्माण होणे आवश्यक आहे, म्हणजे प्रेरक B च्या विरुद्ध दिशेने असणे आवश्यक आहे. म्हणून, कॉइलद्वारे प्रेरित विद्युत् प्रवाहाला अशी दिशा असणे आवश्यक आहे की यामुळे B इंडक्टरच्या वाढीला विरोध करण्यासाठी प्रेरित B बनते.

Faraday's law चुंबक आत जातो
आकृती 2

भावनांचे चुंबक चाक – शब्दांची सूची

चिंतित, भारावून गेलेला, घाबरलेला, घाबरलेला, धक्का बसलेला, भारावून गेलेला, भ्रमनिरास झालेला, गोंधळलेला, चकित झालेला, पूज्य, उत्सुक, उत्साही, मुक्त, उत्साही, आनंदी, आनंदी, खेळकर, खुला, प्रेरित, उदासीन, अनाठायी, अनाठायी, अनाठायी असुरक्षित, शक्तीहीन, पीडित, दुर्लक्षित, लज्जास्पद, काढून टाकणे, संकोच, द्वेषपूर्ण माघार, चिडचिड, राग, शत्रु, कारणीभूत, राग, राग, चुकीचे, नाराज, मत्सर, मत्सर, अत्याचारी, अत्याचारी, अत्याचारी, अत्याचारी, अत्याचारी, , उत्तेजित, आनंदी, स्वारस्य, अभिमानी, मान्य, मजबूत, शांत, जिव्हाळ्याचा, आशावादी, कंटाळलेला, लांबलचक, उदास, हताश, सोडून दिलेला, दोषी, टाळणे, भयंकर, निराश, नापसंत, क्रूड, ते, धमकी, INJMI बेड, नाकारलेला, विषय, अनिश्चित, अधीर, भितीदायक, भीती, आश्चर्यचकित, आनंदी, दुःखी, नापसंत, राग

विक्रीसाठी स्टिकर भावनांच्या चुंबकाचे चाक

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER