വികാരങ്ങളുടെ കാന്തിക ചക്രം – മലയാളം

Wheel Of Emotions Magnet

വൈദ്യുതകാന്തിക പ്രേരണയുടെ പ്രതിഭാസം. ഫാരഡെയുടെ നിയമം – മലയാളം

വൈദ്യുതകാന്തിക ഇൻഡക്ഷൻ എന്ന പ്രതിഭാസം മൈക്കൽ ഫാരഡെയും ജോസഫ് ഹെൻറിയും കണ്ടുപിടിച്ചു, വൈദ്യുതകാന്തിക ഇൻഡക്ഷൻ എന്ന പ്രതിഭാസത്തെ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്ന ആദ്യ പരീക്ഷണത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ 1931-ൽ ഫാരഡെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. വൈദ്യുതകാന്തിക ഇൻഡക്ഷന്റെ പ്രതിഭാസം ഒരു ഇൻഡുസ്ഡ് ഇലക്ട്രോമോട്ടീവ് വോൾട്ടേജും ഒരു സർക്യൂട്ടിലെ ഒരു ഇൻഡുസ്ഡ് കറന്റും സമയം-വ്യത്യസ്‌തമായ കാന്തിക പ്രവാഹത്താൽ കടന്നുപോകുന്നു. പ്രതിഭാസത്തെ ചിത്രീകരിക്കുന്ന ഒരു ലളിതമായ പരീക്ഷണം ചിത്രം 1-ൽ കാണിച്ചിരിക്കുന്നു. ടെർമിനലുകളിൽ നമുക്ക് ഒരു കോയിൽ ഉണ്ട്, അതിന്റെ ഒരു ക്ലോസ്ഡ് സർക്യൂട്ട് രൂപീകരിക്കുന്ന ഒരു മില്ലിമീറ്റർ ഞങ്ങൾ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഈ സർക്യൂട്ടിന്റെ പരിസരത്ത് ഞങ്ങൾ ഒരു കാന്തം കൊണ്ടുവരുന്നു. കാന്തം വിശ്രമത്തിലാണെങ്കിൽ, ആമീറ്റർ വൈദ്യുതധാരയെ സൂചിപ്പിക്കുന്നില്ല. കോയിലിന് ഇടയിൽ കാന്തം അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും ചലിപ്പിച്ചാൽ, അമ്മീറ്ററിന്റെ സൂചി വ്യതിചലിക്കുന്നു, ഇത് ഇൻഡ്യൂസ്ഡ് കറന്റ് എന്ന വൈദ്യുതധാരയുടെ കോയിൽ സർക്യൂട്ടിലെ സാന്നിധ്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് ഈ സിസ്റ്റം (കോയിൽ + മാഗ്നറ്റ്) ഒരു ഇലക്ട്രിക് ജനറേറ്റർ പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ഇലക്ട്രോമോട്ടീവ് വോൾട്ടേജ് വോൾട്ടേജ് ഇൻഡ്യൂസ്ഡ് ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറുകൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നു.

Legea lui Faraday
ചിത്രം 1
  • എ. കാന്തം വിശ്രമത്തിലാണ്
  • B. കാന്തം ഇടതുവശത്തേക്ക് നീങ്ങുന്നു
  • C. കാന്തം വലതുവശത്തേക്ക് നീങ്ങുന്നു

ലെൻസിൻറെ നിയമം
പ്രചോദിതമായ വൈദ്യുത പ്രവാഹത്തിന്റെ ദിശ കാന്തികത്തിന്റെ ചലനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, കാന്തത്തിന്റെ ധ്രുവങ്ങൾ കോയിലിലേക്ക് എങ്ങനെ തിരിയുന്നു എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇൻഡക്റ്റീവ് വൈദ്യുതധാരയുടെയും പ്രേരിതമായ ഇലക്ട്രോമോട്ടീവ് വോൾട്ടേജിന്റെയും ദിശ നിർണ്ണയിക്കുന്ന നിയമത്തെ ലെൻസ് റൂൾ എന്ന് വിളിക്കുന്നു, ഇത് ഇനിപ്പറയുന്ന രീതിയിൽ പ്രസ്താവിക്കുന്നു: ഇൻഡക്റ്റീവ് കാന്തികക്ഷേത്രത്തിന്റെ വ്യതിയാനത്തെ എതിർക്കുന്ന വിധത്തിൽ ഇൻഡുസ്ഡ് ഇലക്ട്രോമോട്ടീവ് വോൾട്ടേജും ഇൻഡ്യൂസ്ഡ് കറന്റും ഉണ്ട്. പ്രതിഭാസത്തിന്റെ കാരണം). ചിത്രം 1-ൽ വിവരിച്ചിരിക്കുന്ന പരീക്ഷണത്തിന് ലെൻസ് നിയമത്തിന്റെ പ്രയോഗം താഴെ ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ചിത്രം 2-ൽ, കോയിൽ തിരിവുകൾക്കിടയിലുള്ള എൻ പോൾ ഉപയോഗിച്ച് കാന്തം പ്രവേശിക്കുന്നു. ഇൻഡക്റ്റീവ് മാഗ്നെറ്റിക് ഫീൽഡ് ബി ഇൻഡക്റ്റർ ഇടതുവശത്തേക്ക് ഓറിയന്റഡ് ചെയ്യുകയും കോയിലിലൂടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഫ്ലക്സ് ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ലെൻസിന്റെ നിയമമനുസരിച്ച്, ഇൻഡ്യൂസ്ഡ് കാന്തികക്ഷേത്രം ബി ഈ വർദ്ധനവിനെ എതിർക്കാൻ ഒരു ഫ്ലക്സിന് കാരണമാകണം, അതായത് ഇൻഡക്റ്റീവ് ബിയുടെ വിപരീത ദിശയിലായിരിക്കണം. അതിനാൽ, കോയിലിലൂടെയുള്ള പ്രചോദിതമായ വൈദ്യുതധാരയ്ക്ക് അത്തരമൊരു ദിശ ഉണ്ടായിരിക്കണം, അത് ബി ഇൻഡക്‌ടറിന്റെ വർദ്ധനവിനെ എതിർക്കാൻ ഒരു ഇൻഡ്യൂസ്ഡ് ബി കാരണമാകുന്നു.

Faraday's law കാന്തം പ്രവേശിക്കുന്നു
ചിത്രം 2

വികാരങ്ങളുടെ മാഗ്നറ്റ് വീൽ – വാക്കുകളുടെ പട്ടിക

വേവലാതി, തളർച്ച, ഭയം, ഭയം, ഞെട്ടൽ, ആശ്ചര്യം, നിരാശ, ആശയക്കുഴപ്പം, വിസ്മയം, ഭക്തി, ഉത്സാഹം, ഊർജ്ജസ്വലൻ, വിമോചനം, ഉല്ലാസം, ഉല്ലാസം, രസികൻ, കളിയായ, തുറന്ന, പ്രചോദനം, നിസ്സംഗത, നിസ്സംഗത, നിസ്സംഗത, നിസ്സംഗത ദുർബലമായ, ശക്തിയില്ലാത്ത, മോശം, അവഗണിച്ച, ലജ്ജാകരമായ, വിദ്വേഷം, മടിക്കൽ, പ്രകോപനം, നീരസം, പ്രകോപനം, അനേകം, മോശം, ആശയക്കുഴപ്പം, അന്യഗ്രഹം, നിർഭാഗ്യകരമായ, , ആവേശഭരിതൻ, ആഹ്ലാദഭരിതൻ, താൽപ്പര്യം, അഭിമാനം, സമ്മതം, ദൃഢത, സമാധാനം, അടുപ്പം, ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം, വിരസത, ദീർഘക്ഷമ, വിഷാദം, നിരാശ, ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടവൻ, കുറ്റബോധം, ഒഴിവാക്കൽ, ഭയപ്പെടുത്തുന്ന, നിരാശാജനകമായ, അംഗീകരിക്കാത്ത, പരുഷമായ, അത്, ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയ, ഭീഷണിപ്പെടുത്തി കിടക്ക, നിരസിക്കപ്പെട്ട, വിഷയം, അനിശ്ചിതത്വം, അക്ഷമ, ഭയപ്പെടുത്തൽ, ഭയം, ആശ്ചര്യം, സന്തോഷം, ദുഃഖം, ഇഷ്ടപ്പെടാത്തത്, ദേഷ്യം

സ്റ്റിക്കർ വിൽപ്പനയ്‌ക്ക്വി കാരങ്ങളുടെ കാന്തത്തിന്റെ ചക്രം

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER