ಭಾವನೆಗಳ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ಚಕ್ರ – ಕನ್ನಡ

Wheel Of Emotions Magnet

ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ವಿದ್ಯಮಾನ. ಫ್ಯಾರಡೆ ಕಾನೂನು – ಕನ್ನಡ

ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ಮೈಕೆಲ್ ಫ್ಯಾರಡೆ ಮತ್ತು ಜೋಸೆಫ್ ಹೆನ್ರಿ ಕಂಡುಹಿಡಿದರು, ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುವ ಮೊದಲ ಪ್ರಯೋಗದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು 1931 ರಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾರಡೆ ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು. ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ವಿದ್ಯಮಾನವು ಪ್ರಚೋದಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಮೋಟಿವ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್ನ ನೋಟದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸಮಯ-ಬದಲಾಗುವ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಫ್ಲಕ್ಸ್ನಿಂದ ದಾಟಿದ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಚೋದಿತ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ಒಂದು ಸರಳ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ಚಿತ್ರ 1 ರಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ಟರ್ಮಿನಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸುರುಳಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ನಾವು ಮುಚ್ಚಿದ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ ಅನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಮಿಲಿಯಮೀಟರ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿ ನಾವು ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ತರುತ್ತೇವೆ. ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಆಮ್ಮೀಟರ್ ಯಾವುದೇ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆಯಸ್ಕಾಂತವನ್ನು ಸುರುಳಿಯ ನಡುವೆ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಚಲಿಸಿದರೆ, ಆಮ್ಮೀಟರ್ನ ಸೂಜಿಯು ಸುರುಳಿಯ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಇರುವ ಪ್ರಚೋದಿತ ಪ್ರವಾಹದ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು (ಸುರುಳಿ + ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್) ವಿದ್ಯುತ್ ಜನರೇಟರ್ನಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಮೋಟಿವ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಪ್ರೇರಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಎಂದು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

Legea lui Faraday
ಚಿತ್ರ 1
  • A. ವಿಶ್ರಾಂತಿಯಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್
  • B. ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ಎಡಕ್ಕೆ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ
  • C. ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ಬಲಕ್ಕೆ ಚಲಿಸುತ್ತಿದೆ

ಲೆನ್ಜ್ ನಿಯಮ
ಪ್ರೇರಿತ ಪ್ರವಾಹದ ದಿಕ್ಕು ಆಯಸ್ಕಾಂತದ ಚಲನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಆಯಸ್ಕಾಂತದ ಧ್ರುವಗಳು ಸುರುಳಿಯ ಕಡೆಗೆ ಹೇಗೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿವೆ. ಪ್ರಚೋದಿತ ಪ್ರವಾಹ ಮತ್ತು ಪ್ರೇರಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಮೋಟಿವ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್‌ನ ದಿಕ್ಕನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ನಿಯಮವನ್ನು ಲೆನ್ಜ್ ನಿಯಮ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ: ಪ್ರೇರಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಮೋಟಿವ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೇರಿತ ಪ್ರವಾಹವು ಅನುಗಮನದ ಕಾಂತೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ (ಅದು ವಿದ್ಯಮಾನದ ಕಾರಣ). ಚಿತ್ರ 1 ರಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದ ಪ್ರಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಲೆನ್ಜ್ ನಿಯಮದ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಕೆಳಗೆ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಚಿತ್ರ 2 ರಲ್ಲಿ ಆಯಸ್ಕಾಂತವು ಸುರುಳಿಯ ತಿರುವುಗಳ ನಡುವೆ N ಧ್ರುವದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂಡಕ್ಟಿವ್ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಫೀಲ್ಡ್ ಬಿ ಇಂಡಕ್ಟರ್ ಎಡಕ್ಕೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸುರುಳಿಯ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಫ್ಲಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಲೆನ್ಜ್‌ನ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಚೋದಿತ ಕಾಂತೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರ B ಪ್ರೇರಿತ ಈ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ಫ್ಲಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬೇಕು, ಅಂದರೆ ಅನುಗಮನದ B ಗೆ ವಿರುದ್ಧ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿರಬೇಕು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಸುರುಳಿಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೇರಿತ ಪ್ರವಾಹವು ಅಂತಹ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಅದು ಬಿ ಇಂಡಕ್ಟರ್ನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ಪ್ರಚೋದಿತ B ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

Faraday's law ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ
ಚಿತ್ರ 2

ಭಾವನೆಗಳ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ವ್ಹೀಲ್ – ಪದಗಳ ಪಟ್ಟಿ

ಚಿಂತೆ, ವಿಪರೀತ, ಭಯಭೀತ, ಭಯಭೀತ, ಆಘಾತ, ಮುಳುಗಿದ, ಭ್ರಮನಿರಸನ, ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡ, ವಿಸ್ಮಯ, ಪೂಜ್ಯ, ಉತ್ಸುಕ, ಶಕ್ತಿಯುತ, ವಿಮೋಚನೆ, ಭಾವಪರವಶ, ವಿನೋದ, ವಿನೋದ, ಅಸೂಯೆ, ಆಟವಾಡುವ, ಮುಕ್ತ, ಸ್ಫೂರ್ತಿ, ಅಸಡ್ಡೆ, ನಿರಾಸಕ್ತಿ, ಕೆಳಮಟ್ಟ, ದುರ್ಬಲ, ಶಕ್ತಿಹೀನ, ಹಿಂಸಿಸಲ್ಪಟ್ಟ, ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ, ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ, ತೆಗೆದುಹಾಕುವ, ಹಿಂಜರಿಯುವ, ದ್ವೇಷಪೂರಿತ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟುವಿಕೆ, ಸಿಟ್ಟಿಗೆದ್ದ, ಕೋಪಗೊಂಡ, ದ್ವೇಷಪೂರಿತ, ಕಾರಣ, ಕೋಪ, ಕೋಪ, ಕೋಪ, ಅಸಹ್ಯ, ಅಸಹ್ಯ, ಅಸಮಾಧಾನ, ಅಸಮಾಧಾನ, , ಗುರುತಿಸಲಾಗದ, ಉತ್ಸುಕ, ಹರ್ಷಚಿತ್ತ, ಆಸಕ್ತಿ, ಹೆಮ್ಮೆ, ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ, ಬಲವಾದ, ಶಾಂತಿಯುತ, ಆತ್ಮೀಯ, ಆಶಾವಾದಿ, ಬೇಸರ, ದೀರ್ಘಾವಧಿ, ಖಿನ್ನತೆ, ಹತಾಶ, ಪರಿತ್ಯಕ್ತ, ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ, ತಪ್ಪಿಸುವಿಕೆ, ಭಯಾನಕ, ನಿರಾಶೆ, ನಿರಾಕರಣೆ, ಒರಟು, ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿ ಹಾಸಿಗೆ, ತಿರಸ್ಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ವಿಷಯ, ಅನಿಶ್ಚಿತ, ತಾಳ್ಮೆ, ಭಯಾನಕ, ಭಯ, ಆಶ್ಚರ್ಯ, ಸಂತೋಷ, ದುಃಖ, ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ, ಕೋಪ

ಭಾವನೆಗಳ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ವ್ಹೀಲ್ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER