લાગણીઓ મેગ્નેટનું ચક્ર – ગુજરાતી

Wheel Of Emotions Magnet

ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક ઇન્ડક્શનની ઘટના. ફેરાડેનો કાયદો – ગુજરાતી

ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક ઇન્ડક્શનની ઘટનાની શોધ માઇકલ ફેરાડે અને જોસેફ હેનરી દ્વારા કરવામાં આવી હતી, ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક ઇન્ડક્શનની ઘટનાને પ્રકાશિત કરતા પ્રથમ પ્રયોગના પરિણામો ફેરાડે દ્વારા 1931 માં પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યા હતા. ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક ઇન્ડક્શનની ઘટનામાં પ્રેરિત ઇલેક્ટ્રોમોટિવ વોલ્ટેજ અને સમય-વિવિધ ચુંબકીય પ્રવાહ દ્વારા ક્રોસ કરાયેલ સર્કિટમાં પ્રેરિત પ્રવાહનો સમાવેશ થાય છે. ઘટનાને દર્શાવતો એક સરળ પ્રયોગ આકૃતિ 1 માં બતાવવામાં આવ્યો છે. અમારી પાસે ટર્મિનલ્સ પર એક કોઇલ છે જેના અમે ક્લોઝ્ડ સર્કિટ બનાવતા મિલિઅમમીટરને જોડીએ છીએ. અમે આ સર્કિટની નજીકમાં ચુંબક લાવીએ છીએ. જો ચુંબક આરામ પર હોય, તો એમીટર કોઈપણ વર્તમાન સૂચવતું નથી. જો કોઇલની વચ્ચે ચુંબકને આગળ-પાછળ ખસેડવામાં આવે તો એમ્મીટરની સોય વિચલિત થાય છે જે પ્રેરિત કરંટ તરીકે ઓળખાતા પ્રવાહના કોઇલ સર્કિટમાં હાજરી સૂચવે છે જે દર્શાવે છે કે આ સિસ્ટમ (કોઇલ + મેગ્નેટ) ઇલેક્ટ્રિક જનરેટરની જેમ વર્તે છે, ઇલેક્ટ્રોમોટિવ વોલ્ટેજ. દેખાય છે જેને વોલ્ટેજ પ્રેરિત ઇલેક્ટ્રિક મોટર્સ કહેવાય છે.

Legea lui Faraday
આકૃતિ 1
  • A. આરામ પર ચુંબક
  • B. મેગ્નેટ ડાબી તરફ ખસે છે
  • C. મેગ્નેટ જમણી તરફ ખસી રહ્યું છે

લેન્ઝનો નિયમ
પ્રેરિત પ્રવાહની દિશા ચુંબકની હિલચાલ અને ચુંબકના ધ્રુવો કોઇલ તરફ કેવી રીતે લક્ષી છે તેનાથી સંબંધિત છે. નિયમ કે જે પ્રેરિત પ્રવાહ અને પ્રેરિત ઇલેક્ટ્રોમોટિવ વોલ્ટેજની દિશા નક્કી કરે છે તેને લેન્ઝનો નિયમ કહેવામાં આવે છે અને તે નીચે મુજબ છે: પ્રેરિત ઇલેક્ટ્રોમોટિવ વોલ્ટેજ અને પ્રેરિત પ્રવાહમાં પ્રેરક ચુંબકીય ક્ષેત્રની વિવિધતાનો વિરોધ કરવા માટે એવી ભાવના હોય છે (જે છે. ઘટનાનું કારણ). આકૃતિ 1 માં વર્ણવેલ પ્રયોગ માટે લેન્ઝના નિયમનો ઉપયોગ નીચે સચિત્ર છે. આકૃતિ 2 માં કોઇલના વળાંકો વચ્ચે ચુંબક N ધ્રુવ સાથે પ્રવેશે છે. પ્રેરક ચુંબકીય ક્ષેત્ર B ઇન્ડક્ટર ડાબી તરફ લક્ષી છે અને કોઇલ દ્વારા વધતા પ્રવાહનું કારણ બને છે. લેન્ઝના નિયમ મુજબ, પ્રેરિત ચુંબકીય ક્ષેત્ર B પ્રેરિત આ વધારાનો વિરોધ કરવા માટે પ્રવાહનું કારણ બને છે, એટલે કે પ્રેરક B ની વિરુદ્ધ દિશામાં હોવું જોઈએ. તેથી, કોઇલ દ્વારા પ્રેરિત પ્રવાહમાં એવી દિશા હોવી આવશ્યક છે કે તે B ઇન્ડક્ટરના વધારાનો વિરોધ કરવા માટે પ્રેરિત Bનું કારણ બને.

Faraday's law ચુંબક પ્રવેશે છે
આકૃતિ 2

લાગણીઓનું મેગ્નેટ વ્હીલ – શબ્દોની સૂચિ

ચિંતિત, અભિભૂત, ડરી ગયેલું, ગભરાયેલું, આઘાત પામેલ, અભિભૂત, ભ્રમિત, ભ્રમિત, આશ્ચર્યચકિત, આદરણીય, આતુર, મહેનતુ, મુક્ત, ઉત્સાહિત, આનંદિત, આનંદિત, ઈર્ષ્યાળુ, રમતિયાળ, ખુલ્લું, પ્રેરિત, અવિશ્વસનીય, અવિશ્વસનીય, અવિશ્વસનીય નીચું, નિર્બળ, શક્તિહીન, પીડિત, અવગણનારું, શરમજનક, દૂર કરવું, ખચકાટભર્યું, દ્વેષપૂર્ણ પીછેહઠ, ચિડાયેલું, ક્રોધિત, પ્રતિકૂળ, કારણભૂત, ગુસ્સો, ગુસ્સો, ખોટો, અસંતોષિત, અપમાનિત, અપરાધી, અપરાધી, અપરાધી, , બિનનિયુક્ત, ઉત્સાહિત, ખુશખુશાલ, રસ ધરાવનાર, ગર્વ, કબૂલ, મજબૂત, શાંતિપૂર્ણ, ઘનિષ્ઠ, આશાવાદી, કંટાળો, લોંગી, હતાશ, ભયાવહ, ત્યજી દેવાયેલ, દોષિત, અવગણના, ભયાનક, નિરાશ, નામંજૂર, અસંસ્કારી, આટલું, આટલું પથારી, અસ્વીકાર, વિષય, અનિશ્ચિત, અધીર, ડરામણું, ડર, આશ્ચર્યચકિત, ખુશ, ઉદાસી, નાપસંદ, ગુસ્સો

લાગણીઓનું મેગ્નેટ વ્હીલ વેચાણ માટેનું સ્ટીકર

110694705_overland-bikkies_O9UDB
https://www.redbubble.com/i/sticker/Wheel-Of-Emotions-Magnet-by-cristianbalmus/110694705.EJUG5?asc=u

Wheel Of Emotions Magnet – WORD LIST

WORRIED, OVERWHELMED, FRIGHTENED, TERRIFIED, SHOCKED, DISMAYED, DISILLUSIONED, PERPLEXED, ASTONISHED, AWE, EAGER, ENERGETIC, LIBERATED, ECSTATIC, AMUSED, INQUISITIVE, IMPORTANT, CONFIDENT, RESPECTED, FULFILLED, COURAGEOUS, PROVOCATIVE, LOVING, HOPEFUL, SENSITIVE, PLAYFUL, OPEN, INSPIRED, INDIFERENT, APATHETIC, ISOLATED, ABANDONED, EMPTY, INFERIOR, VULNERABLE, POWERLESS, VICTIMIZED, IGNORED, ASHAMED, REMORSEFUL, HESITANT, AVERSION, DETESTABLE, REVULSION, REVOLTED, REPUGNANT, LOATHING, SARCASTIC, SKEPTICAL, SUSPICIOUS, WITHDRAWN, IRRITATED, INFURIATED, HOSTILE, PROVOKED, ENRAGED, FURIOUS, VIOLATED, RESENTFUL, JEALOUS, INSECURE, DEVASTATED, EMBARRASSED, RIDICULED, DISRESPECTED, ALIENATED, INADEQUATE, INSIGNIFICANT, WORTHLESS, INFERIOR, INADEQUATE, STARTLED, CONFUSED, AMAZED, EXCITED, JOYFUL, INTERESTED, PROUD, ACCEPTED, POWERFUL, PEACEFUL, INTIMATE, OPTIMISTIC, BORED, LONLEY, DEPRESSED, DESPAIR, ABANDONED, GUILTY, AVOIDANCE, AWFUL, DISAPPOINTED, DISAPPROVAL, CRITICAL, DISTANT, FRUSTRATED, AGGRESSIVE, MAD, HATEFUL, THATEFUL, THREATENED, HURT, HUMILIATED, REJECTED, SUBMISSIVE, INSECURE, ANXIOUS, SCARED, FEAR, SURPRISE, HAPPY, SAD, DISGUST, ANGER